Thảo luận Chiến game cùng laptop HP Pavilion 14.

Thảo luận trong 'Máy Tính: Tin Tức - Đánh Giá Sản Phẩm' bắt đầu bởi tonytungteen, 21 Tháng tám 2015.

1. tonytungteen Thành viên

Với tầm 10 triệu trong tay, bạn muốn một chiếc laptop nhỏ gọn, tiện lợi, trẻ trung, dễ mang đi lại để cùng onlan cùng bạn bè? Với nhiều sự lựa chọn trên thị trường khiến bạn thật nhiều băn khoan. Hôm nay mình xin giới thiệu về một chiếc laptop phù hợp với học sinh, sinh viên, giá cả hợp lí và kiểu dáng phải "chất" thì trên thị trường đúng là không có nhiều đó là chiếc laptop xinh xắn, nhỏ gọn HP Pavilion 14.

Cấu hình cơ bản của HP Pavilion 14 - ab016TU:

Sau đây là bài test về fps của một tựa game nổi tiếng một thời đó là game "Call Of Duty Modern Warfare 3". Đây là mức setting mình sẽ trải nghiệm:

Cảnh ngoài trời, môi trường, hiệu ứng vật lí xung quanh... Có thể thấy fps vẫn ổn định và không tụt xuống ở mức 30 fps.

Combat, hiệu ứng cháy nổ,... cũng vậy. Cũng khá là cao và không lo tụt fps ở mức thấp nhất.

Máy có cấu hình khá mạnh, thiết kế tốt, cứng cáp và mát mẻ. Cấu hình tốt đáp ứng được hầu hết các tác vụ và giải trí đòi hỏi đồ hoạ cao, hệ thống âm thanh tốt, không rè khi bật ở mức to nhất khi được hỗ trợ loa B&O, chơi tốt được nhiều game online và offline đang thịnh hành. Đặc biệt thời lượng sử dụng pin và nhiệt độ là một thế mạnh của chiếc laptop HP Pavilion 14 - ab016TU này, kết hợp với mức giá hợp lý nữa thì chiếc máy này sẽ là một lựa chọn hoàn hảo cho học sinh, sinh viên trong mùa hè này.
    Chỉnh sửa cuối: 24 Tháng tám 2015
  2. Trần Bảo Minh

Trần Bảo Minh Thành viên

Được Like:
    2
    thời buổi công nghệ phát triển ghê, 10 chai có cấu hình đủ chiến game ngon rồi :D
  3. herotica

herotica Thành viên

Được Like:
    1
    em cũng đang có ý định mua 1 máy để chiến LOL, cơ mà em ko rành về cấu hình máy nên không biết con này chiến tốt LOL ko ạ ?
  4. tonytungteen

tonytungteen Thành viên

Được Like:
    1
    Cấu hình này chiến dc LOL ở mức cấu hình medium ngon lành cành đào nhé bạn :D
  5. Trần Bảo Minh

Trần Bảo Minh Thành viên

Được Like:
    2
    máy này mạnh mà, LOL thì ko cần xoắn, hehe.
  6. herotica

herotica Thành viên

Được Like:
    1
    mấy anh cho em hỏi con này chiến game thì liên tục được mấy giờ ạ ?
  7. tonytungteen

tonytungteen Thành viên

Được Like:
    1
    Con này chiến game liên tục ko cắm sạc thì dc khoảng 3-4h nhe bạn :D vác ra quán cafe là chiến vô tư lun :D
  8. Trần Bảo Minh

Trần Bảo Minh Thành viên

Được Like:
    2
    thanh niên tính vác máy ra quán cafe chơi hay sao mà phải xoắn pin. vác máy đi lon ton thì cầm HP là hợp lý đó chú. máy có hệ thống chống sốc, ko ngại di chuyển đâu :D
  9. herotica

herotica Thành viên

Được Like:
    1
    máy có màu nào vậy ạ, em thích màu bạc nhìn cho nó sang sang, hihihi
  10. Trần Bảo Minh

Trần Bảo Minh Thành viên

Được Like:
    2
    màu bạc hơi khó nhe, máy bây giờ toàn màu trắng đen