Xin giúp Chồng tháo nhẫn cặp có phải là biểu hiện ngoại tình

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi minhtruong2133q, 5 Tháng mười 2015.

1. minhtruong2133q Thành viên

Chồng tháo nhẫn cặp có phải là biểu hiện ngoại tình

Cưới nhau được hai năm, tự nhiên ông xã bảo không đeo nhẫn cặp nữa vì cảm thấy không thoải mái. Em đeo lại cho thì hôm sau anh lại tháo ra và nổi cáu.

Liệu ông xã em có ngoại tình hay không? Xin chuyên gia tâm lý cho em lời khuyên.

Trả lời:

Trong hôn nhân, chiếc nhẫn là biểu tượng của sự cam kết, ràng buộc lẫn nhau giữa hai vợ chồng. Nó được coi là một vật thiêng liêng, có nhiều ý nghĩa. Tuy nhiên, điều này không phải lúc nào cũng đúng và không phải đúng với bất kỳ ai. Nếu quan sát em sẽ thấy rằng có nhiều cặp vợ - chồng không đeo nhẫn cặp nhưng họ vẫn rất hạnh phúc và ngược lại. Do đó, nếu chỉ vì hành động không đeo nhẫn cặp nữa mà nghi vấn chồng em ngoại tình thì e rằng chưa ổn cho lắm. Tuy vậy, hành động đột nhiên không muốn đeo nhẫn cặp nữa sau hai năm đã quen với nó thì đúng là có nhiều điều đáng để suy nghĩ.

Thay vì tự đặt ra câu hỏi và suy đoán, em hoàn toàn có thể trao đổi với chồng mình về chuyện này. Bằng sự nhẹ nhàng, dịu dàng và tình yêu của mình, hãy chia sẻ với anh ấy về những cảm xúc, suy nghĩ của bản thân đối với hành động không muốn đeo nhẫn cặp của anh ấy. Đồng thời, hãy hỏi và lắng nghe giải thích của anh ấy. Nếu chỉ vì “không thoải mái” như anh ấy nói thì hãy cứ tôn trọng và chấp nhận điều đó dù rằng em có thể không hài lòng.

Suy cho cùng, chiếc nhẫn cặp cũng chỉ là một vật biểu tượng, điều quan trọng chính là tình cảm, thái độ và ứng xử của chồng - vợ mới là yếu tố quyết định và làm nên hạnh phúc. Do vậy, nếu chồng em không muốn đeo nhẫn nhưng vẫn làm tròn bổn phận của mình thì hãy cứ yên tâm em nhé. Còn trong trường hợp, chồng em có những biểu hiện nào khác bất thường thì hãy sớm tìm hiểu để kịp thời ngăn chặn.

Chúc em bình an và hạnh phúc.