Chú ý khi convert

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi ntthanh, 16 Tháng chín 2006.

1. ntthanh Thành viên

Sau gần 10 ngày mình tìm hiểu cách convert và hỏi mọi người thì đến tận ngày hôm nay mình mới convert được, cảm giác khi làm được thật thích thú. Để convert thành công được mình rất cám ơn minhhoang & BAXU & khoa_dc và một số anh em khác đã giúp đỡ mình.
    Bên cạnh đó mình cũng rút ra 1 số chú ý như sau:
    - File gốc để convert không được dùng file có dang *.DAT & *.SMIL vì khi convert mặc dù đã đúng tất cả thông số vẫn không thể nào xem được.
    - Muốn convert được 2 dạng file này thì phải convert 2 lần: dùng WinAVI_Video_Converter7.1 convert sang *.AVI rồi dùng 3GP_Converter034 để convert.
    - Mình rất muốn up mấy file mình đã convert được lên riengchosharp cho anh em cùng đánh giá nhưng do file dung lượng lớn quá hơn 10M, và cả bộ fiml mấy trăm MB. Mình sẽ cố gắng tìm 1 cái Host nào free hỗ trợ FTP để up lên anh em yêu thích sharp cùng xài.
    Một lần nữa mình xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người.
    Rất mong mọi người đóng góp ý kiến.
    gamer1903 thích bài này.
  2. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình vẫn convert 2 dạng trên vô tư . Total video converter
  3. gamer1903

gamer1903 Thành viên

Được Like:
    4
    bac' ntthanh bac' cho tui nick đi để tui Pm bac' tui bi tinh` trạng y nhu bac' .bac' truyền kinh nghiệm lai cho tui hen.thanks
  4. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    cái này có gì đâu mà hoành tráng vậy nhỉ???
    Thằng nào cũng convert được tuốt,đã bảo là total mà lị,đúng ko Potato :D
  5. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
  6. BAXU

BAXU Guest

Uh, có nhiều anh em ko rành lắm về PC, hay ko rành lắm về ba cái vụ này...Tiêu chí cho forum mình là tất cả anh em cùng chia xẻ, cùng vui...:D
    Đúng không anh em...!!!
  7. vominhkhong

vominhkhong Thành viên

Được Like:
    24
    Mà mình thấy cái Total ko cho chọn các thông số đúng không? Minh dang xài cái Total nay thấy rất tiện nhưng khi convert thi no chi cho măc định thôi, nó không cho mình điều chỉnh các tham số bên trong như các phần mềm khác.
  8. BAXU

BAXU Guest

Còn nhiều soft để chơi mà bác, nhưng em thấy thế này:
    -Với Audio(chơi tai nghe) thì rõ ràng càng ngon càng tốt, tất nhiên birate tối đa 192(với Mp3).
    -Với File Video thì Frame rate 24 hay 29.97 khi thể hiện trên 903 gần như ko có khác biệt.
    Video birate thì trung bình ở mức 512 là ngon lành, file chạy ít lỗi, chất lượng đẹp. Ở birate cao hơn có xuất hiên lỗi, chất lượng thể hiện trên 903 không khác 512(khó nhận biết)
    Audio trong file video chỉ cần birate 32 là đủ(nghe chủ yếu loa ngoài). Ở birate 96Kbps chất lượng cũng hơn ko nhiều, nếu nghe loa ngoài thì gần như ko khác biệt.

Do đó, để convert 3gp anh em có thể lưa chọn thông số phù hợp mục đích thưởng thức để đỡ tốn dung lượng thẻ nhớ. Và quan trọng nhất, nên kiếm mấy cái file gốc thật ngon...........:D
  9. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    @vokhongminh : chắc bạn nhầm rồi, total chỉnh thông số phức tạp hơn các soft khác nhiều .
  10. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    nhưng chỉ cần chỉnh 1 LẦN DUY NHẤT rồi save lại,mấy lần sau thì khỏe re!!!!!!!:p