Chụp hình với phong cách ZOOOOOOOM... !:D

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi vodanh1981, 5 Tháng năm 2007.

1. vodanh1981

vodanh1981 Thành viên

Được Like:
    49
    Size lớn 1 tấm mấy trăm Kb ---> 1Mb, chụp liên tục 9 nhát thì CPU + bộ nhớ ĐT nào kham cho nỗi :D
  2. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    ko phải là size hình 240x320 mới có zoom số. Từ size hình 240x320 đến file hình 1200x1600 đã có zoom số nhưng giá trị zoom cực đại theo tỉ lệ nghịch với size hình.
  3. zennez

zennez Thành viên

Được Like:
    318
    Tất cả các loại cameraphone đều mất zoom số khi chụp ảnh ở độ phân giải cao nhất, chỉ có 903 nhà ta là zoom đc(optical zoom)
  4. haigaru

haigaru Thành viên

Được Like:
    47
    bác có nụ cười khả ái quá:D
  5. vodanh1981

vodanh1981 Thành viên

Được Like:
    49
    Bác này có ý kiến giống bác Hoan nè :D, cám ơn 2 bác quá khen kekeke.
    Tấm trên là mình chưa chỉnh max zoom đâu, chỉnh nhỏ hơn max 2 mức, max thì hình còn to hơn nữa nhưng bị ô vuông.
  6. buihunghp

buihunghp Thành viên

Được Like:
    545
    Hôm nay mới được nhìn rõ mặt thằng em.
  7. wurain91

wurain91 Thành viên

Được Like:
    63
    đâu có pác,các máy zoom số vẫn hoạt động được ở độ fân jải cao chỉ giảm dần độ fân giải khi tăng zoom chứ làm jì mất hoàn toàn, chẳng hạn N71 độ fân giải tối đa là 2mp thì zoom hoạt động được 6x còn zoom hơn nữa mới giảm chứ, còn 903 thêm zoom quang
  8. lehuuhoan

lehuuhoan Thành viên

Được Like:
    588
    bác này nói sao ấy chứ, chỉ có zoom quang mới không ảnh hưởng tới độ phân giải của camera, còn zoom số thì ko làm dc điều này, ví dụ: n71 độ phân giải tối đa là 2mp, nếu khi chụp hình mà ko zoom thì sẻ chính xác 2mp, còn zoom 2x= 1.3mp, 4x=1mp, 6x=vga, tóm lại 2mp+6x= vga:D
  9. vodanh1981

vodanh1981 Thành viên

Được Like:
    49
    Các bác cứ ra thực nghiệm là rõ thôi hà, ĐT thì trên tay đó, chụp 1 tấm bình thường, 1 tấm 6x, rồi ra so sánh chất lượng ảnh + dung lượng. DTDD này mà nói lý thuyết thì oải lém :D
  10. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Bàn về zoom số cho vui thôi chứ thường thì hầu như chẳng ai xài. Máy có hỗ trợ zoom số nhiềi thì tốt, ít thậm chí ko hỗ trợ cũng chả sao. Zom Optical như sharp nhà mình mới đáng nói phải không các bác. Giá mà Zoom Optical của 902sh, 903sh, 904sh mà cho zoom từ từ như máy ảnh thì hay quá.
    @vodanh: Lần sau chụp hình mặc cái áo vô nhe bồ, nhìn =)) =)) =))