Chuyên đề NOKIA 3230 (Themes,Games,APP,and other)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi thangphan, 6 Tháng tư 2005.

1. fantasylove

fantasylove Thành viên

Được Like:
    77
    1 lý do để khiến bi h bác cảm tưởng 3230 bằng 6630,bác bít con 6630 ra từ bao h rùi không??? Em được cầm con này trước tết khoảng 1-2 tháng j đó đấy bác à, cho đến giờ giá nó down vậy là phải rùi, 3230 ra được hơn 1 tuần, hehê, đảm bảo 1 tuần nữa chắc còn 2 triệu, lúc đó tha hồ mà hốt nhé.Xin nhắc lại (đây là theo đúng quan điểm của NOKIA nha) dòng 3xxx là dòng máy rẻ tiền, tất cả các chức năng của nó chỉ là cho có, khác hẳn với 6xxx là dòng máy cao cấp.okie????
  2. em thành thật xin lỗi bác nhưng em tự thấy điều này từ rất lâu,bác cũng như em chẳng có đóng góp được nhiều cho forum,nhưng bác rất hay chui vào những chuyên mục bình luận để đá vài câu,chúc mừng bác được lên expect rồi nhé,em xin lỗi ,em chỉ là loại hiểu biết kém về điện thoại làm thành viên chỉ để học hỏi thôi,nhưng từ khi vào đây chưa bao giờ em có í định câu bài lấy thành tích,bác hãy tự nhìn lại những gì bác làm cho forum đi,bác đóng góp được gì chưa,hay bác chỉ hay đá đểu người khác,nếu một ai để í kĩ họ sẽ thấy ngay những bài bác viết đều chẳng có í nghĩa gì,chỉ toàn là chuyện phiếm,chắc bác mót được làm mod lắm nhỉ
    thành thật xin lỗi các mod,vì nếu các mod chịu khó để í bài viết của fantasylove trong 2 topic 3230 ai xa`i chua? và topic này thì thật là...................
  3. Nickyboy

Nickyboy Thành viên

Được Like:
    30
    Chời, vậy hả, 1 tuần nữa tui đưa fantasylove 2 triệu... mua dùm tui ha =)) :D
    nổ vừa thôi pa :D
  4. phanphi

phanphi Thành viên

Được Like:
    8

hic lon roi ba'c em sa`i 6630 ko phai sa`i 3230 ma mình có thằng bạn đang sài mượn sài thử hic chơi game n-gage đã wa'
    ah` cung cap them thông tin
    3230 >> may chụp ảnh 1.23 ko phai la 1.3 dau chinh xác 1.3(+)
    6630 >>> cung y vay 1.23
    có gi` doc trong www.nokia.com
  5. quyenh

quyenh Guest

Tại sao 6630 vẫn được đánh giá cao hơn 3230
    1. Mạng: 6630 cho phép sử dụng với mạng tốc độ cao EGPRS class 10 và WCDMA 2100 do đó lợi nhuận tính trên chi phí sản xuất bắt buộc phải cao hơn loại chỉ dùng EGPRS class 5(3230)
    2. Công nghệ lưu trữ: 6630 sử dụng thẻ đọc ở điện áp 1.8V trong khi các đời máy khác là 3V, mà với điện áp sử dụng chỉ 1.8V thì máy 6630 sẽ tiết kiệm được pin hơn. Và các nhà sản xuất luôn bán các thiết bị có cùng tính năng nhưng tiết kiệm năng lượng với giá cao hơn.
    3. Pin: Khi bán cho khách hàng NOKIA cung cấp kèm theo máy 6630 pin loai 900mAh trong khi với 3230 chỉ là 760mAh

Với những thông tin trên, chắc chắn NOKIA phải đánh giá 6630 cao hơn 3230 dù 6630 đã ra đời lâu rồi

Xin được chỉ giáo thêm
  6. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66
    bây giờ mình đừng đánh giá về giá nữa mà xem khả năng cửa chính cái máy đó. 3230 chạy ứng dụng có ổn địch khg, chứ 6630 khá kén thì phải? chụp hình thì thằng nào hơn(đêm &ngày),quay phim, loa nghe nhạc có lớn khg(chư như 6600 là chết toi)và dt bàn gọi là có được khg.... huynh nào có máy test giùm cho anh em, để ai có dự tính đổi thì còn biết đường mà chọn chứ. thz :)
  7. Nickyboy

Nickyboy Thành viên

Được Like:
    30
    Có bài post nói 3230 chạy không được SmartMovie và UltraMp3 ? 2 chương trình multimedia quan trọng trên mobile :( có thiệt không vậy? Ai test đi chứ... mua về cắn lưỡi luôn á...
  8. phanphi

phanphi Thành viên

Được Like:
    8
    3230 xài smartmovie 2.2 còn ultra thi chưa thử bởi vì nghe nhạc trong máy hay hon co thể thự tạo một album chạy phầm mềm cực kỳ ổn định mua xài thử đi chụp hình ban đem cực nét nhung màu sắc thi nhạt ko đậm
  9. phamtuanvu

phamtuanvu Thành viên

Được Like:
    88
    có 1 điều phải công nhận là 6630 đc thiết kế tính xảo hơn 3230 và tích hợp nhiều công nghệ nên giá cao hơn 3230 là hợp lý.
    Chà, nghe các bạn bảo 6630 nghe nhạc hay hơn cả p910i nên tò mò quá. cầm con này hoài mà chưa nghe thử. (nghe p9 đã thấy phê lắm rồi)
    cảnh sát 113 thích bài này.