CHUYÊN ĐỀ về Thẻ nhớ cho N-Gage

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi huynhphutien, 19 Tháng mười hai 2006.

1. hoaxoe

hoaxoe Thành viên

Được Like:
    0
    khi mới dùng n-gage, nhìn chỗ tháo thẻ mình đã nghĩ đến điều đó rồi, và đã làm ngon lành, tuy nhiên từ khi làm thế bật máy lên hay bị lỗi App Closes Main lắm, hầu như lần nào bật máy lên cũng bị, mà trước đó ko sao, khắc phục bằng các xóa file firstboot.dat cũng ko được, sau phải cài file fix cho nó mới ổn đấy
  2. 842

842 Thành viên

Được Like:
    116
    căt bỏ cái đó đâu có động chạm đến phần cứng hay phần mềm đâu nên ko ảnh hưởng ji` cả . Theo mình cứ để nguyên vậy , dùng cáp nối cho good trừ khi máy nào ko nhận dc cáp usb ^^
  3. handballvn

handballvn - Banned - Staff Member

Được Like:
    3,622
    Có khả năng là bác tậu phải thẻ dổm roài. Bác thử ở nhiều máy tính khác chưa ? nếu mà vào máy tính được rồi bác thử fomat trên máy tính rồi test lại lần nữa xem sao.Chúc bác may mắn nha
  4. handballvn

handballvn - Banned - Staff Member

Được Like:
    3,622
    bác chỉ bậy rùi,nếu ko xóa font TV thì ko resets được đâu, nói chính xác là resets được nhưng nó vẫn y nguyên như thế,chí có những cái gì của máy lúc đầu thì nó hồi lại thôi VD như 2 cái game nhảm nhí và mấy cái ảnh cũng nhảm nhí lúc đầu ý
  5. Kiên_0_Spam

Kiên_0_Spam Guest

hì chắc chắn là ko !! mình đã dùng thử rồi mà !!
  6. truynhap1

truynhap1 Thành viên

Được Like:
    210
    Các bác ơi cho em hỏi với ! Em dùng Ngage C và dùng Cáp để nối với PC . Nhưng mỗi lần em xóa một File gì đó thì nó lại đưa vào một thùng rác ẩn bên trong thẻ nhớ . Em khắc phục bằng cách là giữ phím Shift để xóa nhưng mà như thế bất tiện quá . Các bác bày cho em cách nào mà nó không lưu vào cái thùng rác đó với !
  7. 842

842 Thành viên

Được Like:
    116
    topic giải quyết xong từ khi nào rùi mà vẫn có bác moi lên ^^
  8. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    vấn đề đã giải quyết xong
    topic close
  9. tranminhphuong

tranminhphuong Thành viên

Được Like:
    0
    the nho em bi loi~ bao memorycorou jio` sau may bac chi~ em cach di
  10. mitxixipi

mitxixipi Thành viên

Được Like:
    0
    Xin cho hỏi n-gage QD thì dùng thẻ nhớ nào ạ ?
    Em mua con thể nhớ trên nhãn ghi là MMC Mobile (có 2 mảnh rời gắn lại ý ạ) gắn vào thì không dùng được và bị tuột lẫy ở trong. báo hại phải gửi đi sửa 1 tuần (E không ở VN ạ)
    Xin cho hỏi loại nào dùng cho n-gage QD là tốt nhất và bền nhất ạ