CHUYÊN ĐỀ về Thẻ nhớ cho N-Gage

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi huynhphutien, 19 Tháng mười hai 2006.

1. quocphonghangxom

quocphonghangxom Thành viên

Được Like:
    1
    Mình xài N-gage c. MÌnh đang chơi game, tự nhiên máy báo memory card corupt, roi tắt luôn. Cứ chơi là bị hoài. Bác nào có phần mềm format nhanh không, N-gage format thẻ chậm quá. Bác nào có phần mềm sửa lỗi thẻ nhớ không, cho mình xin luôn. Thanhks nhiều
  2. vo_duc_vinh

vo_duc_vinh Thành viên

Được Like:
    75
    Theo mình nghĩ thì do thẻ nhớ của bạn quá cũ rồi, khi truy xuất dữ liệu từ thẻ nhớ sẽ xảy ra trường hợp nhơ bạn vừa mô tả đấy.
  3. N0RMAL

N0RMAL Thành viên

Được Like:
    18
    Bạn format thẻ nhớ trên PC trước (nhớ để FAT nhé!) rồi hãy format thẻ trên mobile thì mới nhanh được. Còn mình nghĩ thẻ nhớ của bạn ko có vấn đề gì đâu vì nó rất ít khi dở chứng mà. Nếu muốn chắc hơn thì bạn dùng lệnh *#7370# (pass:12345) để phục hồi cài đặt gốc của máy nếu máy của bạn dùng firmware 4.60 (dùng lệnh *#0000# để xem firmware của máy)
    Chúc bạn thành công !
  4. huygbc

huygbc Thành viên

Được Like:
    15
    bạ fomat thẻ là ổn thôi mà nếu vẫn bị hiện tượng đó bạn thủ dùng gamess khác test thu coi !
  5. ngoccam

ngoccam Thành viên

Được Like:
    177
    Không hiễu sao dạo này máy em đang xài bình thường thì hay bị báo là: em quen tiếng anh em viết tiếng việt :D (" bạn vừa remove thẻ ra ko an toàn")thẻ ra rồi lại memory inserted :( hổng hiểu lỗi do gì nữa ...
  6. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Các bạn nên vào đây hết nha!!!

Chuyên đề thẻ nhớ cho N-gage
  7. haidove

haidove Ex-Mod

Được Like:
    588
    thẻ nhớ của QD tháo ráp nóng có được không hay là phải thao tác remove hả các bạn ???
    vì khi mình tháo nóng thì có lúc nó báo (" bạn vừa remove thẻ ra ko an toàn") :D, có lúc nó lại chả báo gì :D
  8. fatpig

fatpig Thành viên

Được Like:
    60
    Trước khi các bác tháo thẻ ra thì chọn "remove mermory card" trước đã. Sau đó hãy thào thẻ ra, máy sẽ không báo lỗi nữa. Các bác không nên rút đại ra vì lúc đó máy đang truy xuất dữ liệu trên thẻ nhớ, làm vậy thì lâu ngày thẻ nhớ dễ bị corrupt! :((
  9. kieuphong

kieuphong Thành viên

Được Like:
    199
    ông đã dùng thẻ 1G chưa mà phát biểu lung tung thế nhỉ ? tui dùng cả mmc plus và mmc mobile của Transcend, mua tại phú thái www.thenho.vn. Chơi chả sao cả ko giật chút nào, pin thì vẫn như xưa 1 tuần mới phải nạp 1 lần nếu ko chơi gì.

Cắm thử thẻ 2G mmc plus nó ko lên, ko biết tại sao (2G mới chỉ có MMC Plus), bác xương rồng đất cắm được rồi à????
  10. thinhbeo2001

thinhbeo2001 Thành viên

Được Like:
    117
    Cái này khả năng do thẻ nhớ ( chân tiếp xúc). Nhưng theo mình bạn nên kiểm tra cả chân tiếp xúc thẻ của máy. Hãy mang thẻ đó sang máy khác tét thử.