chuyển file sis thành file jar

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi hoangtu999w, 2 Tháng tư 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoangtu999w Thành viên

2. PiggyBoy

PiggyBoy Thành viên

Được Like:
    6
    file sis là file cài đặt bình thường cho các máy dùng hệ điều hành, còn file jar thường là game hoặc soft java dành cho các máy có hỗ trợ java, bác có chuyển định dạng cũng ko thể xài được.
    hoangtu999w thích bài này.
  3. adt95

adt95 Guest

Muốn chuyển thì dễ thôi nhưng vấn đề là chuyển để làm gì
  4. pmhanh

pmhanh Guest

tôi có pm keylocker.sis, đổi qua .jar cài cho SE. vây adt95 hướng dẫn mình convert được không ?
  5. adt95

adt95 Guest

Ko cần phải dùng phần mềm đâu, bạn vào đổi đuôi cho nó là sis thành jar ngay, nhưng mà có chuyển kiểu gì đi nữa, thì máy của bạn vẫn ko đọc được bởi mã chương trình của jar và sis về cơ bản khác nhau rất nhiều
  6. molit85

molit85 Thành viên

Được Like:
    0
    phần sau thì bác này nói đúng, câu đầu nghe chết cười.Lại còn tuyên bố đổi được từ sis->jar nữa, làm em tí ngất.
    File sis được viết bằng ngôn ngữ C(hay C++ gì đó)
    File jar được viết bằng ngôn ngữ java
    Em chưa từng nghe thấy có phần mêm convert được từ ngôn ngữ này sang ngôn ngữ khác=))
  7. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Mình không biết chuyện lập trình gì cả, nhưng chưa thấy ai làm chuyện này bao giờ, tất nhiên, vì 2 file khác nhau 1 trời 1 vực, size hay chất lượng hình ảnh, âm thanh.... phân biệt rõ ràng cho từng thiết bị, điện thoại thích ứng mà ! Thân.
  8. rongcon159

rongcon159 Thành viên

Được Like:
    4
    em cũng thấy vậy đó bác ạ, nếu có phần mềm chuyển file .sis thành .jar thì dân làm phần mềm thất nghiệp hết à.
  9. SET610

SET610 Thành viên

Được Like:
    2
    Ặc, ko chuyển đuợc đâu mí bác ơi. Em xài SE mấy đời, chán nhất là nó chả có Symbian ngoài P-series, chỉ có game java mà chiến, ko như Nokia, ê hề đt Symbian, soft+game, java/sis cứ gọi là bạt ngàn :). Chơi game trên SE cũng ok ròai, cứ lấy mấy game java bên thread Nokia bỏ wa vẫn chạy tốt mà.
  10. adt95

adt95 Guest

Xin lỗi bác tí chứ chả biết bác học hành đến đâu rồi mà còn viết bài ngớ ngẩn thế. Em cũng chả tài giỏi gì nhưng cũng có được cái bằng lập trình viên. Nếu bác tự khoe bác hiểu biết thì bác nên về đọc thêm 1000 quyển sách nữa để hiểu cách đổi đuôi giữa các file.
    Tất nhiên ko phải trò này phổ biến nên ko phải ai cũng biết.
    Nhưng như em đã nói, đổi đuôi là một chuyện, nhưng bản chất của phần mềm vẫn ko thay đổi. Nên có đổi cũng ko sử dụng được
    Ông cha ta có câu: "Biết thì thưa thớt ko biết thì dựa cột"
    Bác đưa file WMA ra đây em đổi thành file jpg cho bác coi, hay bác thích đổi thành cái gì cũng được
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.