Chuyên mục về âm thanh,tai nghe for sharp đê!!!

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi vdt1984, 20 Tháng mười một 2006.

1. vdt1984 Thành viên

Nghe nhạc với Sharp mà xài với tai nghe zin theo máy thì có thể nói song kiếm hợp bích,âm thanh hay ko có gì phải bàn cãi,bass mạnh mẽ,âm mạnh và chất!
    Tuy vậy nhưng đối với các pro về âm thanh (như MOD BAXU nhà ta:D chẳng hạn) thì như vậy vẫn chưa thỏa mãn được thị hiếu ghiền nhạc unlimited.Với các dòng nhạc đòi hỏi các tai nghe cực pro như Clacssic,jazz....
    Vì vậy em xin phép được mở thêm TOPIC này để anh em vào bàn luận về âm thanh cho xôm tụ,đồng thời giới thiệu các loại tai nghe hàng độc,hàng khủng cho ai chưa biết được mở rộng tầm mắt.(Các tai nghe nào anh em đang sở hữu có ảnh thật thì càng okie!!!=D> )
    đầu tiên em xin giới thiệu bộ tai nghe hàng khủng đắt nhất thế giới,em sưu tầm ạ,mấy bộ tai nghe của em sẽ post sau!

Tai nghe đắt nhất thế giới
    Ultrasone của Mỹ xuất xưởng tai nghe với driver được làm bằng Titan, chụp tai làm bằng lông cừu lấy từ nước Ethiopia ở châu Phi. Utrasone S-Logic Edition 9 được bán với giá 1.500 USD và là tai nghe đắt nhất thế giới.
    Ultrasone S-Logic Edition 9.
    Với chất liệu Titan làm driver trong tai nghe, S-Logic Edition 9 tái hiện âm thanh truyền cảm, tiếng trong mà lại ngân nga, nghe rất thuyết phục. Chụp tai được làm bằng lông cừu Ethiopian nên rất mềm và ấm tai, nhưng lại không tạo ra cảm giác bí thường thấy ở những chụp tai bằng vải. Hơn nữa, chất liệu này còn hạn chế âm thanh của môi trường bên ngoài ảnh hưởng tới âm thanh mà S-Logic Edition 9 tái tạo.

S-Logic sử dụng công nghệ tai nghe mà Ultrasone nghiên cứu trong nhiều năm liền. Theo hãng này, công nghệ mà họ phát triển ra làm giảm những âm nhiễu do âm thanh tạo ra tới 40% và sóng điện từ từ tai nghe giảm tới gần 100%. Tần số đáp ứng của S-Logic trải dài từ 8 Hz tới 35.000 Hz; trở kháng 30 Ohm.
    Tuy nhiên, S-Logic Edition 9 không phải là tai nghe thích hợp cho những người thường xuyên di chuyển chỗ ngày chỗ khác vì chẳng ai dám bỏ 1.500 USD ra rồi để tai nghe lung tung trong ba lô, túi xách. S-Logic Edition 9 đi kèm một giá bằng kim loại riêng của mình.
  2. vominhkhong

vominhkhong Thành viên

Được Like:
    24
    Nghe nhạc trên Sharp với tai nghe zin thi hay ko ban cãi thể hiện chất surround khá tốt, nhưng với người có đòi hỏi cao hơn thì tai nghe zin của sharp vẫn chưa thể đáp ứng đủ nhu cầu về bass, tiếng bass nghe chưa đầy và chắc.Em đã test thử cái earphone creative nghe to và bass mạnh mẽ hơn, khả năng thể hiện cũng tinh tế như tai của Sharp nhưng lại ko có khả năng thể hiện âm thanh surround.
  3. P990i

P990i Guest

ơ không ai có ý kiến gì nữa à? cai edition 9 nay mua o dau vay bac vdt1984?
  4. i_love_sharp

i_love_sharp Thành viên

Được Like:
    20
    @vtd1984: em đặt hàng bác 1 cái
  5. Ys_Hung

Ys_Hung Ex-Mod

Được Like:
    32
    dể j mà lùng cho ra ???
  6. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    hic,em giới thiệu thui các pác ui,có khả năng mua được ở Mỹ nhưng...bạn em bên đó ko biết có đủ tiền mua mà gửi về ko nữa.1500 USD chứ ít ỏi gì,chát quá!
  7. BAXU

BAXU Guest

Cái con này có báo giá ko VDT....:D
    -PM cho mình...!!!

AKG K701
  8. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    Bằng giá trong trang web em gửi cho anh đó!anh tham khảo thêm nha!
  9. P990i

P990i Guest

cho tôi đạt 1 đôi nhé :D
  10. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    hic,pác cũng thích chơi hàng khủng nữa à?eo ui,khiếp!