Xin giúp Chuyển từ trả sau sang trả trước

Thảo luận trong 'VinaPhone' bắt đầu bởi chiennguyen, 8 Tháng tư 2011.

1. chiennguyen Thành viên

Em đang xài 1 số thuê bao trả sau của Vina đc đăng ký ở quê em (Khánh Hòa). Hiện em đang ở tp. HCM, em muốn chuyển sang trả trước, nhưng lúc chiều lên trung tâm Vina ở đường Điện Biên Phủ thì đc thông báo là em phải về quê em để chuyển gói cước. Em muốn hỏi là ở tp có chỗ nào giải quyết đc vấn đề của em k? Chứ chờ đến khi em về quê thì k biết khi nào cả.
    Cảm ơn mọi người giúp đỡ.
  2. 8800 arte

8800 arte Thành viên

Được Like:
    189
    lạ nhỉ, ở đâu có đại lý là chuyển được cần gì phải về đúng chỗ đk
  3. shiva3690

shiva3690 Thành viên

Được Like:
    83
    hình như thuê bao trả sau là đại lý tỉnh - nơi đăng ký phụ trách quản lý chứ không như trả trước chỗ nào cũng được bác ạ, em nhớ mang máng thế :D
    chiennguyen and snaptu like this.
  4. snaptu

snaptu

Được Like:
    2,297
    Vinaphone chỉ quản lí TBTT thôi nên mới sinh ra rắc rối vậy :-/
    chiennguyen thích bài này.
  5. android OS

android OS Thành viên

Được Like:
    3
    Đau đầu ở chỗ phải chính chủ đứng tên (thuê bao trả sau) về nơi đăng ký ban đầu để làm thủ tục cắt hợp đồng và chuyển qua trả trước thì mới được.Đây là khó khăn lớn nhất cho người tiêu dùng có công việc với tính chất hay di chuyển :D.
  6. tranvanhieu

tranvanhieu Thành viên

Được Like:
    18
    Thực ra chỗ đó cũng máy móc nữa thôi. đợt trước tớ đăng ký Vinaphone trả sau ở quê thì mẹ cầm CMND của tớ lên đăng ký, sau 1 năm thì đi cắt cũng mẹ đi cắt nốt. chứ như tớ đi làm xa, hàng năm chỉ về được mấy dịp nghỉ lễ thì VNPT họ cũng nghỉ có mà chết!
    em yêu khoa học thích bài này.
  7. Ne0_Njcky

Ne0_Njcky Thành viên

Được Like:
    36
    => Bác ở đâu mà sao đi đăng ký Vinaphone trả sau mà chỉ phải cầm CMT đi thế? Hic có người quen à? Mà ở quê nữa chứ :-0
  8. tranvanhieu

tranvanhieu Thành viên

Được Like:
    18
    Thì vina thì lên bưu điện huyện mà. cũng quen quen nên chắc thủ tục làm cũng đơn giản. từ lúc đăng ký và lúc cắt toàn mẹ tớ lên làm hộ thôi!
  9. 09896040xx

09896040xx Thành viên

Được Like:
    31
    VinaPhone chỉ quản lý thuê bao trả trước còn thuê bao trả sau là của tập đoàn Viễn thông VNPT, gần như là máy bàn ý nhưng dùng sóng và số VinaPhone thôi nên đăng kí thì phải về tỉnh thành phố đó để đăng kí.
  10. em yêu khoa học

em yêu khoa học Thành viên

Được Like:
    112
    Chắc là bác chủ thớt đã có câu trả lời dành cho mình rồi nhỉ.Phải về địa phương nơi đăng ký TBTS ban đầu để làm thủ tục thanh lý hợp đồng.Sau đó mới chuyển qua trả trước được.
  11. luattrihung

luattrihung Thành viên

Được Like:
    0
    thủ tục rườm rà quá nhỉ? em bây giờ đang muốn đăng ký 1 số vina nhưng số e cần thì lại thuộc kho số của Cần Thơ, mà em lại đang sống ở Hà Nội, hichic, nhờ người ở Cần Thơ đứng tên giùm cũng rất khó, rất bất tiện, hic