Chuyện updata fimware online!!!

Thảo luận trong 'UIQ: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi vua_bip_ha_thanh, 17 Tháng mười hai 2006.

1. Với niềm đam mê mod phone cõ sẵn trong người từ thời còn là fan của moto,khi con em p910i là R2 thì tức lắm,bằng mọi giá phải cho nó bằng anh bằng chị cho nở mặt nở mày =))

Sau khi sắm được USB (mua 100 N) liền hí hửng về update,nhưng lạ thay mọi chuyện ko thể xa hơn sau khi bấm nút Star :mad:

Đọc lại 1 lần nũa mới khẳng dịnh là mình đã mua nhầm USB,cái mình mua ko phải là DSS-25 thế mới đau

Lướt mạng với google cùng từ khóa DSS-25
    A...Đây rùi,duy nhất nhật cường dao bán với giá chỉ có ...300N,hơi bị mắc (vì ngày xưa mình nhó có chỗ chỉ bán với giá 250N mà thôi)
    Máu rồi thì 300N cũng chơi,7h tối chạy lên Nhật cuờng lấy luôn
    Dù là có tem bảo hành thì cũng phải mở coi trong đs nó có gì khác USB thường mà lại có thêm nhiều chức năng đến vậy
    Mở DSS-25 ra :eek: Oiiiiiiiii trời ơi ....toàn là kiến ở bên trong,mất 2N mua cái bàn chải đánh răng về quét cho sạch

9h tối,công việc bắt đầu,phải trở đi trở lai với nút star....50 lần mới bắt đầu....DL fimware for phone
    6h sáng 1%....2%......26%----->Quay trở lại với nút Star và die phone
    3h chiều hôm sau gọi điện nên TA mobile hỏi chạy lại phần mềm mất nhiêu?
    Cái giá báo lại là chỉ có 100N thôi anh ah`(nghĩ bụng thế là rẻ,nên hãng chắc nó chém chết tưoi 500N là chắc chắn)
    4h mang máy lên TA,chạy mất 30p,với phiên bản bây giờ là R1 :eek: ,con em trả lời bên phần mềm chọn bản tót nhất cho anh đó (đồ cổ hiển nhiên là tốt rùi :(( )
    2 Ngày sau,vừa buồn,vừa tức,lại cắm máy vào đế DS-25 và tiếp tục chiến đấu với những nhát...click (ko sao,chết thì 100N em nó lại sống thôi)
    Công việc chẳng khác lần trước chỗ nào,em nó lại chết với con số tròn chĩnh 26%(tự nhủ sao ta đen thế :( )
    Lần này thì khỏi nên TA nữa(R1 thì lên làm gì cho tốn tiền),mang ra Hanh mobile(chỗ quen) nhờ mượn UFS để flash bản R1
    Tạm nhụt trí với 3 ngày thanh thản test lại 1 lần nữa toàn bộ phần mềm UIQ

Tối nay,sau khi ko tìm ra được 1 sofware nào mới để test,lại cắm con em vào đế Dss-25 để test fmware :D
    1%...2% .....hồi hộp quá!!!
    Amen! Lạy chúa là đừng có disconnect đó nha!!!
    Thắp 3 nén nhang,khói bay nghi ngút,cầu cho ông nhà đèn đừng có mà cúp điện,cúp nước thì ko sao
    51%------->bụp--->100% complete......
    1234 máy PC báo''Reboot lại phone đi ku''
    Uh thì reboot coi sao,chẳng lẽ die nữa thì đen quá!!!

heheheheeeee R4A02 OK!!! :hug:

bây giờ ta lại tiếp tục test sởae for UIQ

hình như con em nó hỏi''Bao giờ thì cho em lên R5 đây anh chủ ơi''

Có lẽ phỉ xem mày có còn thiệt thòi ko đã,tính sau vây nha!!! :D
    hieudaoco thích bài này.
  2. linh_N70

linh_N70 Thành viên

Được Like:
    89
    Vip giờ mới dém chọc vậy ừ? tui chọc nó từ cách đây 1 năm rùi và lần nào cũng phải mang ra cửa hàng dùng UFS.
    Chỉ lên phone CXC thui, CDA và Organier CXC có lên không?? hay vẫn là R2A16 va R2A17???
  3. Ôi một bài nhật ký hay quá , giống như đọc truyện cổ tích vậy , chúc mừng chúc mừng .
  4. Hehehe........tại vì trước dùng moto,sau đó chuyển qua O2II nhưng con O2 tự dưng ko nhận thẻ nen xách P910 về sài tạm,mình là dân kinh doanh nên cũng kết con này lắm nhưng no ko có wifi
    Lên hết rùi
    hiện tại thế này:
    Phone :CXC162042 R4D006
    Bluetooth:cxc162028/1 R2F
    Oganier:162046 R4A02
    CDA:CDA162005/13 R4A02

Ko biết là có thua anh em ở điểm nào nữa ko,từ hum qua đến giờ,sau khi cài đủ ~25 Sofware rồi,máy chạy ngon lành,mượt mà.......:D
  5. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Bạn R4 là cũng tốt rồi. :)
  6. nam tuoc

nam tuoc Thành viên

Được Like:
    10
    Các bạn có thể post lên cho mình biết cách updata fimware phải cần những thiết bị gì và cách làm như thế nào được không?
    Có phải là đã có R5 rồi phải không?
    Công ty mình có một anh dùng bản R4A006, tương thích rất tốt với ACM 2.5 và TotalIrRemote. Các bạn có thể cho mình xin bộ fimware R4A006 như trên được không?
    Cảm ơn các bạn nhiều!
  7. nam tuoc

nam tuoc Thành viên

Được Like:
    10
    Oh, xin lỗi các bạn. Ở trên mình nhầm với Phone, còn Organiser của máy anh ấy là R5B01.
    Các bạn cho mình xin bản R5B01 và hướng dẫn cho mình cách update fimware nhé!
    Cảm ơn các bạn!
  8. qiqaqiqo

qiqaqiqo Thành viên

Được Like:
    0
    Firmware mới nhất cho M600i

Mình đã tới hãng bảo hành 33A Trần Hưng Đạo, Hà Nội update con SE M600i của mình lên bản mới nhất R9A002. Chạy ổn định và xem video không bị giật hình nữa. Nói chung là OK
  9. nam tuoc

nam tuoc Thành viên

Được Like:
    10
    Ôi, mình kêu gào mãi mà chẳng thấy ai trả lời vậy?
    @vua_bip_ha_thanh:
    Mình cũng có DSS-25 nhưng chưa biết làm như thế nào. Xin bạn hãy hướng dẫn chi tiết cho mình với được không? Mình muốn up lên quá rồi.
  10. trieunam

trieunam Thành viên

Được Like:
    117
    Đợt còn dùng p910i em cũng mới chỉ dám up offline ở nhà thui,chưa dám chơi online vì còn dùng internet 1280