Chuyện updata fimware online!!!

Thảo luận trong 'UIQ: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi vua_bip_ha_thanh, 17 Tháng mười hai 2006.

1. newkissvnn

newkissvnn Thành viên

Được Like:
    64
    Tôi không rõ thế nào khi tôi dùng XS++ chuyển CDA cho P1i từ 162024/87 sang 162022/1 (GW1) thành công và tôi update FW mới cũng thành công nhưng khi xem thì máy hiện lên như thế này :
    Phone smartphone version: R1C01
    Phone software version: CXC162037 R9K009
    Processing Unit: CXC162175 R5A02
    Organizer: CXC162108 R6G04
    CDA: CDA162022/1 R6G02
    Tôi xem trong trang http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i không thấy các thông số như trên nhưng khi dùng mạng mobifone thì gọi đi gọi đến đều được, chưa thử với mạng vinaphone hay viettel.
    Không rõ là thế nào. Mong anh em giúp đỡ. Thanks.
  2. tnthanhlan

tnthanhlan Thành viên

Được Like:
    6
    Bạn Cuong85! Tôi đã Up FW rồi nhưng lại là bản tiếng Trung của Hongcong, toi chuyển sang dùng tiếng Anh nhưng không thể cài được bàn phím tiếng Việt bạn ạ. Hay máy của tôi không fải là P910i xịn?
    Hiện giờ Sys. info. như sau:
    Phone: CXC162042 R4D006
    Bluetooth: CXC162028/1 R2F
    Organiser: CXC162044 R4A02
    CDA: CDA162005/11 R4A02
    Bạn xem hộ như vậy có nghĩa là thế nào? Hôm nay tôi Up lại nhưng nó không nhận dạng được mà thoát ngay. Giờ tôi fải làm gì để đánh được TV, Master Reset rồi cài lại Kobe VVK, Kobe SmartKey nhưng vẫn không được, nó báo thiếu file: Z:\System\feb\vkfeb.mbm, tôi thử thay tên file của bàn fím tiếng Trung nhưng không được. Bản KoBe smatKey báo chưa được cờ rách mà nhập mã của VVK lại không được. thật khó khăn. Bạn giúp tôi với, Cảm ơn nhiều!
    Hôm nay nó lại cũng không cho up lại nữa bạn ạ, nhận dạng xong nó báo Soft. up to date và chỉ có duy nhất một nút Back mới chán chứ! Help me!
  3. dantruong_hai

dantruong_hai Thành viên

Được Like:
    29
    cho em hỏi...máy mang từ nước ngoài về em muốn dung chạy và thay đổi ngôn ngữ sang việt nam được ko,,,em đang có mấy chú...nhưng không có hộp chayj..làm bằng cách này được không các anh...chỉ giúp em với ..em cam ơn ...
  4. tnthanhlan

tnthanhlan Thành viên

Được Like:
    6
    Ôi các Bạn Pro. ơi! Giúp tôi với nào!! Từ 24/02 đến giờ hình như không có bạn nào đoái hoài tới topic này rồi thì fải?! P910i của tôi ăn vạ lâu quá mà tôi vẫn chưa xử lý được. Cứu tôi với! Cảm ơn nhiều!!!
    Bây giừo nó còn died luôn cả Java rồi các bạn ạ, làm lại phần mềm thế nào đây?
  5. hupudu

hupudu Thành viên

Được Like:
    1
    Chào em Cuong85 và các anh em trong Club. Đi công tác vùng sâu vùng xa lâu quá k có điều kiện online nên k cập nhật thông tin được. Các bác thông cảm cho mình hỏi 1 câu nhé. W950 đã có bản up firmware nào mới hơn bản R6E28 chưa vậy? Bác nào biết thì thông báo mình nhé. Thanks
    Chúc các bác vui.
  6. Boykinhdi

Boykinhdi Thành viên

Được Like:
    25
    w950 chưa có bản FW nào mới hơn bạn ạ đành phải đợi thui:))
  7. pham van dung

pham van dung Thành viên

Được Like:
    0
    các bác cho em hỏi là chuyển cda của p1 thành W1 thì làm thế nào ạ ? của em đang là của Hong Kong
  8. newkissvnn

newkissvnn Thành viên

Được Like:
    64
    Dùng phần mềm XS++ mà chuyển nhé, lên google.com.vn mà search có đầy đủ đó. Chuyển CDA quan trọng sạc đầy pin và nên dùng laptop để chuyển CDA cho an toàn tránh mất điện bị sốc máy. Chuyển CDA về GW1 hay GW2 sau đó dùng SEUS update FW cho P1i nhé. Good luck!
  9. coldsteelvn

coldsteelvn Thành viên

Được Like:
    0
    SEUS không nhận dạng được P1

Các bạn ơi giúp mình với.

Mình xài SEUS để update cho con P1. Sau khi nhấn C và cắm vào chân đế, nó detect 1 hồi rồi thông báo "Không nhận dạng được" và bắt quay lại.

Con P1 của mình là hàng xách tay :(, xài đế CDS-65. Có phải do cái đế này mà không update được phải ko các bạn??:whew:
  10. linh_N70

linh_N70 Thành viên

Được Like:
    89
    Xin được trợ giúp từ Cuong85!
    Trước đây tui đã từng được chạy FW (chạy = UFS) cho em P910. Khi khởi động lên không phải biểu tượng của SE mà la biểu tượng của Orange. nhưng có màn hình giao diện rất hay, giống Win vita. Nhưng về Version thi không được cao cho lăm. Nên tui bắt chạy lại. Giờ muốn dùng lại FW đó nhưng shop Mobi đó đã đóng cửa.
    Tui đã search trên mạng nhiu nhưng không thể tìm được! Mong được Pác giúp đỡ!

Các file đính kèm: