Xin giúp có cách nào để biết ip 3Gs Lock là (baseband 05.11.07) hay (baseband 05.12.01 ) vậy?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi mitifones, 8 Tháng tư 2010.

1. langthang08

langthang08 Thành viên

Được Like:
    11
    vậy có tính cho trường hợp reset network luôn ko hả các bác. Black ra1n ko lên thì chứng tỏ là BB mới hả bác :(
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    bạn nói gì mà lôi thôi thế ?
    reset network ... nếu bạn làm được cái này rồi thì chẳng lẽ bạn không biết máy đang chạy fw gì ?
    langthang08 thích bài này.
  3. langthang08

langthang08 Thành viên

Được Like:
    11
    Máy của một người bạn cho e nên e ko rõ BB mấy chỉ vọc tùm lum như các bài chia sẽ trong này thì lục ra đc là e nó là đời bootroom cao ( phần Iboot trong device manager..là - .3.2) , lúc trước nó đang xài 3.1.2 ruì lỡ tay reset network dẫn tới tình trạng cáp + dĩa. Maý e là tuần 46. dùng black ra1n vài ..chục lần ruì màh ko có kết quả..đi ngang đây nên vaò hỏi cho rõ hơn thui. E vọc IP từ thời 2G đc vài tháng thì chia tay e nó nên giờ tìm hiểu lại thấy nhiều vấn đề mới quá. Mong bác thông cảm. :)
  4. mitifones

mitifones Thành viên

Được Like:
    241
    Đưa iphone về Recovery Mode bằng cách:
    1. Tắt itunes, tắt iphone 100%.
    2. Không cắm iphone vào máy
    3. Bấm vào nút home và giữ đó và đồng thời cắm dây vào iphone
    4. Cứ giữ nút home đến khi nào nghe tiếng liên kết của cổng USB.
    5. Lúc này màn hình iphone sẽ có hình sợi dây và CD

(chạy ỉrecovery -s và xem iboot là mấy là biết ngay firmware) lệnh ỉrecovery -s chạy bằng cách nào vậy? có dùng phần mềm gì để chạy lệnh này không vay? xin a Dtube hướng dẫn gõ hơn dùm em....thanks