Có câu hỏi dành cho các bác xài PXXX (nhất là P910i)

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Lightblue, 28 Tháng mười hai 2005.

1. ngochung256

ngochung256 Thành viên

Được Like:
    12
    Symbian OS ban đầu chỉ được chia thành 3 mô hình:
    1) Mô hình Crystal: có bàn phím đầy đủ QWERTY và màn hình bằng 1/2VGA. Được thiết kế để sử dụng bằng 2 tay hoặc để trên bàn. Đại diện là Nokia 9210.
    2) Mô hình Quartz: được thiết kế giống như 1 Pocket PC, màn hình màu, chuẩn 1/4 VGA, dùng stylus để nhập liệu (màn hình cảm ứng). Cũng được thiết kế để sử dụng bằng cả 2 tay. Đại diện là Sony Ericsson P800.
    3) Mô hình Pearl: hình dáng như một điện thoại di động thông thường. Sử dụng phím số để điều khiển hoặc màn hình cảm ứng. Được thiết kế để sử dụng một tay. Đại diện là Nokia 7650.
    Sau này còn ra đời thêm một mô hình nữa. Đó là mô hình của dòng Nokia 7700 hoặc Nokia 7710. Tên của loại mô hình này thì em không rõ. Như vậy, chữ UIQ có nghĩa là User Interface Quartz: giao diện người dùng theo mô hình Quartz.
    vietson02 thích bài này.
  2. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Charge bình thường thì cũng thế thôi bạn, nó cũng phát ra tiếng beep. Charge bằng Sync chẳng qua là nối thêm từ nguồn thôi.

Format máy là xóa tất cả các thông tin trong ổ C, copy các dữ liệu từ ổ ROM của máy sang, trả lại tình trạng ban đầu như xuất xưởng. Khi cần thiết thì hẳn format, đừng nên format quá nhiều lần. Máy format nhiều so với máy format ít sẽ phân biệt dựa vào thời gian của quá trình format. Nếu gọi là trả về xuất xưởng, thì mã default vẫn là 0000.
    Master reset có thể hiểu là xóa các thiết lập của máy, có cho phép giữ lại hay không các ứng dụng.
    vietson02 thích bài này.
  3. svietmai

svietmai Thành viên

Được Like:
    5
    ngoài cách dùng jogdial cuộn lên từng kí tự thì theo tôi được biết là không có cách nào đâu.
    Lightblue and vietson02 like this.
  4. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Vậy là khi xạc phải úp máy xuống (úp màn hình cảm ứng xuống ) hả bạn?

Tôi đã click vào thanks cho bạn rồi, bạn thật giỏi và những bạn khác cũng rất giỏi và nhiệt tình nữa!

Ah, tôi đọc trong forum này thấy có bạn nói là ở ngoài dịch vụ có bán đĩa CT Symbian UIQ và Game cho máy P910i, tôi ở Tp HCM có thể liên lạc với ai để mua được?
  5. ngochung256

ngochung256 Thành viên

Được Like:
    12
    Mua đĩa làm gì hả bạn? Bạn có thể tìm trên 4rum hoặc y/cầu phần mềm (trong trường hợp link bị die), các MOD sẽ giúp đỡ bạn. Down về xong, bạn chỉ việc cài để dùng thôi.
    Mua đĩa ở ngoài thì thường là phần mềm version cũ, dùng ko cập nhật và ko đã.
    vietson02 thích bài này.
  6. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Báo các bạn là mình đã format xong nhưng cái mã clock devive vẫn không trở về 0000 như trong user guide và các bạn ở đây nói!

Bạn nào biết cách mò ra hoặc đưa nó về mã mặc định thì giúp tôi với!.
    Còn nữa tôi nghe nói là có thể upgarde firmware trong ROM được vậy tôi phải tìm đọc ở đâu.

Rất cảm ơn ,các bạn thật nhiệt tình!
  7. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Tôi hỏi tiếp là, tôi đã backup file COntact (*.cvs) từ máy dthoai cũ, bi giờ tôi làm sao import vào máy P910i.

Tôi đọc trong user guide chỉ là sau khi nhận từ bluetooth, vào SMS beam và cố save nó vào Contact nhưng không được.

Bây giờ tôi nhờ bạn nào chỉ cho tôi cách lấy phone book từ máy E860i sang P910i? Xin cảm ơn
  8. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Ủa chứ đâu có cần úp màn hình cảm ứng xuống gì đâu bạn... Nếu bạn có đến Sync thì cứ để nó theo chiều của đến Sync (có nghiên 1 tí), còn nếu chỉ có charge không thì cứ cắm nó vào thôi mà...

Còn về phần mềm UIQ, bạn vào đây.
    Games UIQ thì ở đây.
    vietson02 thích bài này.
  9. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Kỳ lạ nhỉ?! Bạn có chắc là format bằng >*<<*<* không?!

Về việc upgrade firmware, bạn có thể vào đây để tham khảo thêm.
    vietson02 thích bài này.
  10. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Bạn thử cài và sử dụng phần mềm SmartvCard thử xem. Sang đây để lấy nhé.
    vietson02 thích bài này.