Có câu hỏi dành cho các bác xài PXXX (nhất là P910i)

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Lightblue, 28 Tháng mười hai 2005.

1. ng2diep

ng2diep Thành viên

Được Like:
    103
    vietson02 thích bài này.
  2. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Cám on bluelight, tôi làm đúng y chang và đã format dc máy mà nhưng vẫn ko tìm được mã devive. Bạn nào biết cách ko chỉ tôi với?
  3. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Tôi load về rồi, nhưng tôi thấy ci file sis va thư mục cr***ck, copy = bluetooth file sis và click vào nó để cài hả bạn. Làm sao cr***ck?

Chú ý, không dùng những từ nhạy cảm.
  4. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Nếu bạn cần thiết phải mở mã khóa đó, thì chỉ còn cách duy nhất là update firmware hoặc ra ngoài chạy lại bảng flash. Tiện dịp nâng cấp firmware luôn. :cool:

Vậy là bạn cài được rồi phải không?! Copy file .app kèm theo sang thư mục đã cài và cho đè thôi.
    vietson02 thích bài này.
  5. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Hiện nay tôi chỉ có 1 bluetooth device cắm vào PC, đã cài SonyEricssonPCSuite_3.1.1_EN. Tôi cải bằng cách click vào file SIS, còn tôi ko thấy thư mục đã cài của CT để copy đè lên!

Tôi đọc bài trên forum có bạn nói là thấy dc folder C:\system\app, nhưng tôi 0 thấy đc, phải cài CT chuyên biệt khác nữa hay sao?
  6. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Tất nhiên phải dùng phần mềm quản lý file thì các thao tác copy của bạn mới diễn ra dễ dàng. Bạn tìm phần mềm Fileman, search với từ khóa đấy luôn.
    vietson02 thích bài này.
  7. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Chào các bạn,
    Lâu quá rồi không có câu hỏi nào cho các bạn :)
    Ấy là thế này, máy P910i của tôi nó bị như sau:

- Vào mục Contact/ chọn SIM, vào bất kì 01 tên ai, thì nó hiện ra khoảng chục số d thoại, mà không phải số của ng đó ( nghĩa là tôi ko thể gọi d thoại từ số lưu trong SIM, vì sai bét số) . Còn chọn mục ALL, thì hiện đúng tên người và số d thoại.

Lúc đầu tôi nghĩ là CT SmartvCard bị lỗi, tôi đã uninstall nó nhưng ko hết. Tôi lại nghĩ là SIM có vấn đề nhưng tôi lấy SIM đó bỏ vào máy khác, vẫn đọc đúng và bình thường. Như vậy ko phải CT SmartvCard, cũng ko phải SIM. Vậy có nên nghĩ là do hệ điều hành của máy hư không?

Bạn nào đã gặp hiện tượng trên và biết cách khác phục, rất mong chia sẽ cùng tôi?
    Tôi xin cảm ơn
  8. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Cách hay nhất là bạn tìm 1 cái P910 y hệt như vậy để thử. Nếu vẫn bị thì có lẽ máy bạn trục trặc, nên sao lưu và format lại xem sao.
    vietson02 thích bài này.
  9. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Cám ơn LB nhiều, để tôi kiếm ng nào xài P910i để test, cũng cám ơn LB về vụ hiện tượng xạc ko vô, tôi phát hiện ra là cục xạc bị hư, đang kiếm cho nào bán rẻ để mua!
  10. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Ah, tôi xài cái Bigben nhưng có 1 thắc mắc nhỏ như sau:
    - Lúc chạy lần đầu, mình có thể vào option của CT, nhưng lần chạy sau, tôi không biết cách để vào option, chỉnh lại thông số cho CT.
    - Tôi 0 biết chỉnh ntn để nó remind khi có tin nhắn hoặc miss call.
    Còn chuyện khác là, đã có ai dùng thẻ MS-Pro gắn vào máy chụp hình SONY chưa? Có bị mất dữ liệu đã cài trên thẻ không? Vì tôi cài tất cả CT trên thẻ, và tôi dùng thẻ 1GB, có gì còn dùng ke' với máy ảnh, một công đôi chuyện mà!
    - Bạn nào có kinh nghiệm là nên cài CT nào thật sự cần thiết trên bộ nhớ trong không? Tôi sợ rút ra cắm thẻ vào máy ảnh, mất hết CT thì mất công cài lại! và lúc không có thẻ trong d thoại thì không dùng dc CT trên thẻ.

Cám ơn đã đọc.