Có gian lận trong Trò chơi: “So tài cùng MobiFone”

Thảo luận trong 'MobiFone' bắt đầu bởi robinhoodlk, 4 Tháng mười 2012.

1. robinhoodlk Thành viên

Nội dung Game show:
    Thời gian diễn ra Trò chơi:
    • từ 01/10/2012 đến 30/11/2012 và được chia thành 2 đợt:
    • Đợt 1: từ 01/10 đến 31/10/2012
    • Đợt 2: từ 01/11 đến 30/11/2012
    Hình thức chơi:

• Bạn có thể chọn một trong 2 hình thức chơi hoặc cả 2 hình thức
    • Qua SMS: đăng ký chơi, soạn DK gửi 9277 – Miễn phí đăng ký và trả lời câu hỏi
    • Qua WAP: từ điện thoại di động, truy cập http://game.mobifone.com.vn/sotai
    Cách tính điểm:

• Trả lời đúng: cộng 10 điểm
    • Trả lời sai: 0 điểm.
    • Không trả lời hoặc trả lời sau 5 phút: 0 điểm.
    • Số điểm để xét nhận thưởng là số điểm tích lũy qua các lần trả lời câu hỏi của cả 2 hình thức chơi trong từng đợt chơi. Thuê bao thắng cuộc là thuê bao có số điểm tích lũy cao nhất của Đợt. Giải thưởng sẽ được trao theo từng đợt.
    Cách chọn thuê bao đạt giải:

• Thuê bao đạt giải là Thuê bao có số điểm tích lũy của Đợt cao nhất

2. robinhoodlk

robinhoodlk Thành viên

Được Like:
    5
    Theo em theo dỏi, tính đến 10:42p ngày 4/10 thì thuê bao
    09370039xx đạt 39.000 điểm tương đương đã nhắn 3.900 tin (chỉ tính tin trả lời đúng) => Trong vòng 10h40p (640 phút) thuê bao trên nhắn 3.900 tin => Thuê bao trên nhắn với tốc độ 6 tin đúng/phút (10s/1 câu hỏi) trong khi phải đọc nội dung tin, chờ phản hồi từ nhà mạng ....? Điều này là không tưởng ....?

Đấy là tính qua việc nhắn tin, còn nếu thông qua WAP
    http://game.mobifone.com.vn/sotai thì điều đó càng không tưởng khi mà thuê bao tham gia phải trực tiếp truy cập qua GPRS/EDGE/3G của mạng MF (không thể nào đạt tốc độ lý tưởng khi truy cập do lưu lượng người dùng rất cao) và xử lý câu hỏi với tốc độ 10s/câu hỏi bao gồm đọc, suy nghỉ và trả lời??)

Tôc độ trên là chỉ xét các đáp án đúng, ở điều kiện hoàn hảo là 100% đáp án đều đúng mới đạt tốc độ trên...VÃI

Liệu nhà mạng có thống kê chính xác ko? Có bị người chơi lợi dụng, dùng những phần mềm spam tin để chơi ko?

3. robinhoodlk

robinhoodlk Thành viên

Được Like:
    5
    Và lúc này đây, sau khi post bài này, check lại Xếp Hạng tính đến 11:07p [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]09370039xx đã đạt 42.130 đểm.
    Pác ấy thức trắng từ 0h đến giờ để trả lời câu hỏi MF với tốc độ trung bình ko đổi là 10s/câu hỏi à?.... Vãi cả linh hồn
    [/FONT]@-)
  4. robinhoodlk

robinhoodlk Thành viên

Được Like:
    5
    Thế theo pác ai có khả năng online liên tục từ 0h - 15h30 để liên tục trả lời tất cả các câu hỏi với tốc độ trung bình 10s/câu (đọc, nghĩ, chọn) chưa kể những câu trả lời sai (ko lẻ pác chắc chắn đúng 100%) mà ko ngủ nghỉ, ăn ún hay co bản nhất là "đi làm cái việc mà ai cũng biết là làm gì và làm ở đâu đấy".
    Pác đã thử click trả lời qua Wap chưa? Tốc độ đọc, hiểu, click của pác đạt 10s/câu ko? nhờ người khác click hộ àh? ko thể vì chỉ có thể truy cập từ chính số điện thoại MF đó, ko thể dùng số điện thoại khác truy cập để click trả lời giúp số khác được, chưa kể bác có đảm bảo tốc độ truy cập của bác luôn ở trong trạng thái lý tưởng là 7.2 or tệ cũng là 3.6 Mbps ko để duy trì tốc độ trung bình 10s/câu hỏi khi mà hiện nay người người, nhà nhà online qua GPRS/EDGE/3G.
    Nhân đây cũng xin mời bác never_never search thử trên mạng xem có biết bao nhiêu soft dùng để gởi tin tự động, spam tin dc mua với giá rẻ bèo?Chủ thớt đang nghiêng về giả thuyết này và đảm bảo ko tin có ai có khả năng chơi trung thực mà đạt được số điểm như vậy.
    Thời điểm này, thuê bao dẩn đầu (trong ngày 4/10 nha, ko phải trong 4 ngày qua)
    09370039xx đã đạt
    88.830. Tức là Online liên tục từ 0h - 20h để trả lời với tốc độ đều đặn trung bình 10s/câu ........

Bác suy nghĩ thật kỷ đi, mình theo dỏi 4 ngày nay từ lúc chương trình begin rồi mới post bài đấy, post lung tung để mà ăn gạch àh.
    tilamdong thích bài này.
  5. hungnv239

hungnv239 Thành viên

Được Like:
    326
    chuyện đấy thì cũng đâu có thể nói là có gian lận được. Bây giờ người ta có thể dùng nhiều cách. Mình có ở đó đâu mà biết là người ta dùng cách gì. Ví dụ dùng nhiều người cùng chơi 1 acc chẳng hạn. Cái này giống cày game thì còn lạ gì. tất nhiên đấy là giả thiết mình đưa ra thôi. Mình không chơi nên cũng chẳng hơi đâu mà đi săm soi cái kết quả làm gì
  6. 8800 arte

8800 arte Thành viên

Được Like:
    189
    Không chơi thì đừng nói bừa nhé, với lại bạn không quan tâm kết quả thì vào đây làm gì. Chưa gì đã vào bảo vệ nhà mạng rồi. :))

Hôm qua mình cũng đã thử chơi rồi, tốc độ trung bình là 30s/tin nhắn. Chủ thớt gửi link xem bảng xếp hạng cho mình xem nào.
  7. robinhoodlk

robinhoodlk Thành viên

Được Like:
    5
    Không thể cùng chơi 1 acc bởi nhiều người được đâu bạn, bạn muốn chơi thì phải truy cập trực tiếp từ sdt của mình, khi truy cập vào wap sẻ tự nhận ra sdt của bạn và tích điểm cho chính sdt đó.
    Link xem Xếp Hạng:
    http://game.mobifone.com.vn/sotai/topScore.html
  8. robinhoodlk

robinhoodlk Thành viên

Được Like:
    5
    Mà cho dù nhiều người chơi cùng 1 acc được thì đấy chẳng phải gian lận thì gọi là gì bạn ........ :-o
  9. nqh1322

nqh1322 Thành viên

Được Like:
    0
    Mấy cái trò chơi của nhà mạng thì chơi làm gì bác ơi ? Chỉ phí time mà không bao giờ trúng giải đâu...
    Hồi trước cũng có mấy việc lùm xùm với trò chơi của nhà mạng mà cuối cùng mọi việc cũng đi vào quên lãng...
    Em có link đây: q263
    Bác xem rồi rút kinh nghiệm cho lần sau nhé. Hồi đó em cũng có post bài trong đây này, lâu quá ko tham gia 4rum bây giờ quay lại nên phát hiện quên pass rồi...
  10. buon2oi

buon2oi Thành viên

Được Like:
    195
    Mình không có kinh nghiệm trong vụ spam nên cũng không để ý quá.
    Từ hôm đó tới giờ chỉ trả lời vui thôi ;;)
    Mình tin nhà mạng vì mobi là nhà mạng lớn và có uy tín trên thị trường di động Việt Nam.
    Hy vọng là cái thẻ cào b-)
    Còn người ra "hack" được thì ai biết báo nhà mạng để nhà mạng kiểm tra "vá" lại :ar!
    robinhoodlk thích bài này.