Có nên xài N-gage QD

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungsidietquy, 18 Tháng tư 2006.

1. dungsidietquy Thành viên

Em muốn mua DTDD N-Gage QD để chơi điện tử cũng như dùng nó để luyện nghe học ngoại ngữ đây. Nhưng nghe mấy sư huynh liệt kê những điểm xấu của thằng QD nào là dễ hư thẻ nhớ, cài đặt phần mềm không dược như ý muốn (lúc được lúc không...có khi phải format nữa, em ngại từ "format" lắm), nghe nhạc không hay, không có FM,....cũng không sao nhưng nghe nói N-Gage QD là sản phẩm cuối cùng Nokia sẽ không tung ra sản phẩm N-Gage mới nào nữa. Buồn quá. Các huynh có thể cho em lời khuyên có nên mua N-Gage QD xài không?
    Cảm ơn các huynh đã giúp đỡ....
  2. romesons

romesons Respected Admin Staff Member

Được Like:
    5,380
    - nếu mà bạn thích chơi điện tử, nghe nhạc mồm to thì N-gage là sự lựa chọn đúng đắn.....Đúng là N-gage ko thích hợp với nhiều phần mềm, hay lỗi lắm, nếu thích nghịch phần mềm thì dùng con khác.....
  3. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    chơi game thì dùng n-gage được đó , còn nếu thích chơi game mà thích dọc PM thì chọn 6600 đó , thấy nó tương thích với game n-gage cũng nhìu nhưng chơi game hơi bị khó đó , thôi thì mua 6600 đi , mình đang dùng 6680 cũng thích 6600 vì nó tương thích nhìu game n-gage nhưng ko thễ chuyễn sang 6600 được :p
  4. snake2001vn

snake2001vn Thành viên

Được Like:
    50
    bạn nên kím n-gage C xài thì tốt hơn, mình tiếc con n-gage C wá, đang xài qd chán chít
  5. khamac

khamac Thành viên

Được Like:
    50
    N gay C khó cầm wé bạn ah
    giống đồ chơi con nít sao sao ấy
  6. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    haha , khamac lại giống mình nữa rùi , PM anh em trao đỗi đi khamac ơi
  7. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    N-gage C khó cầm nhưng lại ngon hơn QD đấy
  8. dig31

dig31 Thành viên

Được Like:
    39
    Các bac cứ đùa, Ngage dùng được hầu hết các phần mềm của S60, chơi game thì quá ngon, nghe nhạc thì đỉnh(C thôi), giá lại rẻ. Ai nói là lỗi, từ hồi mua QD rồi chuyển qua C bây giờ tôi chưa bao giờ phải format hay đi cài lại phần mềm. Còn cái kiểu nghe của GageC hay đó chứ, quá độc còn gì. Khuyên bạn nếu ko coi trọng việc chụp ảnh quay phim trên điện thoại thì gageC luôn là số 1, cái QD nhỏ hơn chút thôi nhưng nghe nhạc chỉ được mỗi cái to chứ ko hay mà lại ko có FM nữa, Gage C là lựa chọn tốt nhất đấy!
  9. huutd2004

huutd2004 Thành viên

Được Like:
    0
    N-gage C nghe nhạc như Sony walkman,chơi game như PSP, ngoài ra còn đọc truyện xem phim màn hình rộng,đài FM,giá cả thì như ...bèo. mỗi tội tìm mua rất khó.Cố gắng tìm mua 1 cái nhé,ko bao giờ hối hận đâu. Anh mua nó 1,7t ,đến giờ 3t anh cũng chưa bán,vì ko thê tìm đâu cái dt cùng tính năng giá rẽ hơn 3t
  10. dig31

dig31 Thành viên

Được Like:
    39
    Các bac cứ đùa, Ngage dùng được hầu hết các phần mềm của S60, chơi game thì quá ngon, nghe nhạc thì đỉnh(C thôi), giá lại rẻ. Ai nói là lỗi, từ hồi mua QD rồi chuyển qua C bây giờ tôi chưa bao giờ phải format hay đi cài lại phần mềm. Còn cái kiểu nghe của GageC hay đó chứ, quá độc còn gì. Khuyên bạn nếu ko coi trọng việc chụp ảnh quay phim trên điện thoại thì gageC luôn là số 1, cái QD nhỏ hơn chút thôi nhưng nghe nhạc chỉ được mỗi cái to chứ ko hay mà lại ko có FM nữa, Gage C là lựa chọn tốt nhất đấy!