Xin giúp Có phải dây sạc bị hỏng dẫn đến pin có vấn đề MC700

Thảo luận trong 'MÁY TÍNH: MAC OS' bắt đầu bởi TheShinichi, 10 Tháng mười 2012.

1. TheShinichi Thành viên

Chào các bạn,

Mình có con MC700 mua cuối năm 2011 xài đến khoảng gần cuối tháng 9 thì OK. Chả là khoảng 27 tháng 9 đi công tác vài ngày để máy ở nhà cho vợ xài. Vợ gọi điện hỏi sao cắm sạc ko vào. Mình nói cứ lắc lắc cái đầu găm vào máy khi nào thấy đèn xanh / đỏ là được.

Sau đó về nhà thấy Pin tụt nhanh quá. Coi lại thời gian chỉ còn tầm 1g30 - 1g50. Trong khi trước đó có khi xài 4-5-6-7 tiếng lận.

Trước khi hiện tượng giảm thời gian dùng pin xảy ra mình có làm một số thao tác sau:

- Nâng cấp từ 10.8.1 lên 10.8.2 (Combo)
    - Tạo thêm một user cho vợ dùng

Ban đầu mình nghĩ do bản 10.8.2 bị lỗi pin hoặc do tạo thêm user nên nhiều process chạy hơn làm hao pin. Mình đã xoá user tạo thêm đó đi vẫn không khắc phục được.

Cách đây mấy ngày mình coi lại cái đầu cắm vào máy thấy 1 đầu bị thụt vào. Các bạn xem hình

Như các bạn thấy có 5 cái đầu, 4 to 1 nhỏ.

Cái của mình thì 1 cái to hơi bị thụt vào.

Bạn nào có KN có thể cho mình biết đó có phải nguyên nhân thời gian dùng pin bị giảm không ?

Trong khi mình đang post bài này thì đagn sạc pin. Nó báo sạc 3g40p thì đầy. Nghĩ thử xem sạc 4 tiếng mà xài chưa được 2 tiếng thì nhục quá.

Mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn !

Mình bổ sung thêm là cục sạc rất nóng

Xin cảm ơn !
  2. YêuiOS

YêuiOS Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn cài lại OS thử đi. Mình lúc trước cũng bị cài lại nhưng không dám upgrade lên cứ để 10.8 gốc mà xài. Mình nghi ngờ 10.8.2 bị lỗi quản lý pin.
  3. sondong

sondong Thành viên

Được Like:
    22
    Bạn sửa được cái đầu xạc bị tụt vào chưa? Mình cũng bị thế không biết xử lý thế nào.