Thảo luận (Có thể) khắc phục tình trạng out sóng của Smartphone JMP 00xSH.

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi kaizvn, 18 Tháng năm 2012.

1. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    thanks bác đã chia sẻ, nhưng đến giờ phút này mình xin khẳng định 99% là không phải do Sim, mà là nhờ Go Launcher :D.

Vì tình cờ mình nhờ đứa bạn test thử sim xem có phải nhờ sim ko, nó xài 007sh và unlock ngoài, nó bảo là nó chả khi nào mất sóng, chỉ khi nào tắt máy thì mới bị, mình hỏi nó xài sim gì nó nó sim viettel, mà mình nói thật là đó giờ mình chưa kích đc 1 cái sim viettel nào cả. Nó bảo đi khắp nơi chả mất sóng, hỏi nó xài 3G đúng ko thì anh ấy bảo ko, 2G thôi. Cái hỏi câu cuối là xài Go Launcher à? Nó uh, lúc mua về đã cài Go Launcher.

Còn chuyện mất mobile Data, trước đây mình tắt rồi cũng bị mất , chuyển 2g <=> 3g thì rớt sóng luôn phải kích, còn giờ thích thì chuyển chả sao cả :D.

Update mới là sim 128k mình đang xài vi vu, ko rớt sóng khi đi lòng vòng thành phố, Q.9 => Q.TB , Q.11.
  2. Anjin

Anjin Thành viên

Được Like:
    163
    Sao pác không kick bằng viettel được nhỉ, viettel là dễ kick nhất vì chỉ cần để 3G là kick được ngay. Mình đã test nhiều chỗ rồi.
  3. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    bác Anjin ở đâu? Nếu HN thì hình như vittel ổn định, còn ở SG viettel khó kích, mỗi vina là okie, mà giờ thì sim nào cũng đc rồi >:)!

các bác khác test rồi cho mình biết kết quả với, bác nào xài các launcher khác cũng review giùm mình.
    Bác nào có máy smartphone android khác 00xSH cũng test thử xem rồi cho mình biết kết quả để update #1 cho mọi người xem
  4. saobang3886

saobang3886 Thành viên

Được Like:
    10
    Em đang dùng 009sh, loại sim cũ, mạch to, unlock trong, mạng Vina, launcher mặc định. Mới xài được 1 tuần, từ khi lấy máy về đi unlock là lần duy nhất phải kích sóng, sau đó để xài đến giờ chưa phải kích lần nào, em đi trong khu vực Gò Vấp, Phú Nhuận, Bình Thạnh, khi nào đi ra những chổ khác sẽ report lại :D
  5. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Vậy sim nào sóng tốt hơn vậy các bác: 32k, 64k, 128k?
    Cái Go laucher có liên quan gì ta?
  6. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    bác đọc kĩ lại #1 đi, mình update đầy đủ rồi, sim nào cũng đc nhưng phải cài go launcher, bắt buộc đó.

bạn trên xài 009sh nhớ cài go laucher nha bạn, sau đó đi đâu cũng đc :D.
    post này đc gửi bằng 3g của 003sh. sợ vì tin này ma 00xsh lên giá quá hehe, bác nào buôn máy tốt bụng biết up 003sh lên 2.3 nếu test cái này thành công up free giùm mình đc ko he :p
  7. tlhna

tlhna Thành viên

Được Like:
    3
    Không phải dùng go launch đâu bạn ah. mình dùng 102sh đi từ sài gòn xuống đồng nai ở đó một hôm. sau đó chạy ra nha trang. tới gần nha trang vẫn còn sóng. chỉ cần kết nối 3G. tới Nha Trang bị mất sóng. ở đó mấy ngày mà không thể kích lên được. mới về sg sáng nay. lại dùng bình thường. máy mình cũng chuyển đổi 3g --2G ko mất sóng. tắt máy ko mất sóng.
  8. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Mình cài go lauch cho 006sh, không thấy out sóng (ở Biên Hòa), chuyển GSM - 3G không out, off - on không out. Ở BH xưa nay ít out sóng nên ko biết có phải nhờ Go lauch hay do dạo này sóng tốt. Mình thiên về do sóng tốt nên lầm tưởng nhờ "công" của Go lauch...
  9. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    ở đây bạn để 3G suốt cả quãng đường đi, còn mình thì để ở 2G, ko phải 3G nhé bạn :D. 2G ko rớt sóng. Tình trạng của bạn khi nào có dịp mình sẽ test thử, trước mắt có đứa bạn dùng 007sh để 2G ra tới vũng tàu cũng ko hề mất sóng. Trên đường đi nghe gọi bình thường. Ai nói 3G ko rớt chứ mình thấy 3G vẫn có chỗ rớt. Nếu bạn ở SG, có thể đổi qua 3G xong ra khu PHú Mỹ Hưng chỗ công viên kế cầu ánh sao thử, mình dùng 003SH đổi qua 3G từng rớt sóng ngay đó, mà giờ 2G chạy phà phà vài vòng rồi về, chả xi nhê :D.

003SH không thể dùng 3G để nghe/nhận cuôc gọi ( 102SH thì mình ko biết), cho nên phải sử dụng 2G hầu như 24/24 để có thể nghe gọi, trong khi sử dụng 2G sóng rất yếu và kén địa điểm. Đi vào vùng mất sóng là chết ngay.
    Các 00xSH khác nào bị tình trạng 2G dễ rớt sóng, 3G ko nhận đc cuộc gọi/tin nhắn thì thử cách của mình đi sẽ thấy kì diệu ^^.

mình test rồi bác à, cầm 1 em 005SH chưa cài gì cả, để 2G, mạng vina, chạy qua cầu chữ y, dưới chân cầu Nguyễn Văn Cừ, đi qua khu Phú Mỹ Hưng, đi qua cầu Thủ Thiêm, qua từng địa điểm là rớt sóng ngay. Sau đó mình cài Go Launcher cho nó và đi lại, đứng trên cầu cả buổi cũng ko xi nhê :D.
    4~5 ngày nay mình chưa kích sóng lần nào cả, đó giờ mình ở quận 9, mỗi lần đi vào sg là hên xui phải kích 1 lần, ko dám đi ngang đường Bạch Đằng - PHan Đăng Lưu vì ra đó là rớt sóng ngay, nhà nội ở Long Thành, Biên Hòa đi lên xuống cũng khó khăn, đi từ SG vừa chui qua cái cầu vượt suối tiên là sóng đi, sau đó vào trong BH hay LongThành lại phải kích lên, nay thì đi đâu cũng đc :D.
    khangduybeo thích bài này.
  10. dark4613

dark4613 Thành viên

Được Like:
    19
    để mình cài lại go laucher test thử xem thế nào rồi cập nhật tiếp. hổm rày tắt mạng xài như itouch luôn :))).