Thảo luận (Có thể) khắc phục tình trạng out sóng của Smartphone JMP 00xSH.

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi kaizvn, 18 Tháng năm 2012.

1. Sai

Sai Thành viên

Được Like:
    45
    nếu đúng thì khám phá của bác mang tính đột phá rồi,007 lại lên giá mất thôi :))
  2. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    hôm nay update thêm chút : lần đầu tiên rớt sóng, nhưng ko phải là khi để 2G mà là..... 3G!
    Ở trong chung cư trọ của mình sóng 3G có khi còn yếu hơn cả 2G, vào trong phòng của thằng bạn thì trồi sụt, còn 2G lúc nào cũng căng.

khuyên các bác ngồi yên 1 chỗ thì dùng 3G lướt web, khi di chuyển cứ 2G cho lành nhé :D.
  3. nhv12

nhv12 Thành viên

Được Like:
    308
    mình dùng con 102sh chỉ có thời gian đầu phải mồi sóng, giờ thì sóng gió phà phà chẳng bao giờ mất sóng. mà mình không cài go laucher, chỉ cài laucher pro.
  4. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    vậy tức là có thể rút ra kết luận là chỉ cần dùng 1 launcher khác, bỏ launcher mạc định đi là sẽ ok all :)).
    con cò thích bài này.
  5. tlhna

tlhna Thành viên

Được Like:
    3
    minh cung 102sh de 3g ma chay khap thanh pho chang bao jo mat.
  6. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    102sh để 3G có nghe gọi đc bình thường ko? Đi tỉnh có rớt ko bác?
    mình để 2G 003SH làm theo cách trên thì đi qua đồng nai, vào làng đại học đảo tùm lum vẫn ổn, hôm qua để 3G vào làng đại học đi ra thấy rớt sóng mất tiêu, phải kích lại.
  7. tlhna

tlhna Thành viên

Được Like:
    3
    nếu bạn để 3G muốn nhận cuộc gọi bình thường thì cho chương trình yahoo họăc fb, chuong trinh gì kết nối 3G là đc. hom bưa đi xuống dồng nai mất sóng tự có lại. ra tới nha trang thì bi mất. nhưng ở đó vina không kich sóng đc
  8. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    bác để như vậy sẽ dẫn tới tình trạng drain battery, mình thì lại ko thích như thế, ngủ 1 đêm dậy thấy còn 60% pin hãi quá. Nên giờ cứ để 2G, sau đó cần thì chuyển qua 3G dùng rồi chuyển lại, vì 2G của mình ko rớt nữa nên cũng chẳng sợ :D. Hôm nào có dịp đi Nha Trang mình sẽ test ( sắp tới đi vũng tàu đây).
    khangduybeo thích bài này.
  9. ronaldo_vn

ronaldo_vn Thành viên

Được Like:
    268
    minh` xai vittel voi 006sh de 2G vao thang may tang ham out song, ra khoi thang may tu dong co song lai, xai vi vu tu binh` tan .Q8,7.6.5...sang binh thanh. GV. chang thay out la` j :D
  10. tlhna

tlhna Thành viên

Được Like:
    3