Thảo luận (Có thể) khắc phục tình trạng out sóng của Smartphone JMP 00xSH.

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi kaizvn, 18 Tháng năm 2012.

1. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

Được Like:
    1,007
    007sh mấy hôm nay ở HN, ko cài launcher j cả, đi với vina khắp nơi ko out 1 phát nào luôn @@
    kaizvn thích bài này.
  2. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    thế hả bác? vậy thì để mình cập nhật lại, bữa cài vào ko rớt trực tiếp, nhưng lúc để trên đầu tủ lạnh thấy nó rớt rồi hiện lên lại 2~3 lần, tháo ra thì thấy ko còn hiện tượng đó!
    có lẽ nó chỉ out rồi có lại ngay :D.
    Về việc tiết kiệm pin của Juice Defender thì mình ko bàn cãi, đã từng dùng và thấy nó quá imba :))! Thanks bác Anjin đã tham gia đóng góp :D.
  3. saobang3886

saobang3886 Thành viên

Được Like:
    10
    Hôm cuối tuần về Bình Phước, dùng TWlauncher chạy về tới nhà thấy out sóng phải kích lại, hôm sau xuống TP lại cũng bị out sóng phải kích lại luôn, để bữa sau vế lại dùng Go Launcher thử xem có rớt ko 8->
    kaizvn thích bài này.
  4. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    ^
    đợi tin của bác \:D/
  5. Anjin

Anjin Thành viên

Được Like:
    163
    nhưng pác nào cài juice thì cũng phải setting in ít thôi nhá, đừng cho nó quyền nhiều quá.
    Nhất là cái quyền tạm nghỉ vào ban đêm (cho set thời gian tạm nghỉ đó) nếu để cái đó, buổi tối tiết kiệm ghê lắm nhưng mà nó tắt mất Data luôn, sáng phải kick lại. Còn ai ko chơi Data thì vô tư để nhé. Tớ chỉ để mỗi cái tắt Wifi thôi, vì giờ toàn chơi Data cho tiện.
    kaizvn thích bài này.
  6. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    bác anjin treo data thì pin đc bao lâu?
  7. Anjin

Anjin Thành viên

Được Like:
    163
    treo 3G thì hao hơn chút, treo với 2G thì mất ít lắm. Máy này mình xài từ hồi nó mới ra nên pin cũng xuống lắm rồi.
    Với lại đang dùng sim viettel mới nên chỉ thấy tin nhắn khuyến mãi, cập nhật ngầm facebook thôi chứ không có nghe gọi nhiều (để 2G Data tương đương GPRS nên chỉ bị chậm chứ vẫn vào mạng và cập nhật ngầm được). Sáng nay lúc 6g là 100%, giờ còn 83%.
  8. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    vậy là tiết kiệm cực nhiều rồi bác.
    mình hiện tại là 1d 10h, còn 27% pin, có wifi lướt web + call 1 chút. But lúc nào cell standby cũng nhiều nhất (~50%) :D.
    pin 003sh - 1390MAh
  9. 221186

221186 Thành viên

Được Like:
    61
    Bác đi những quận nào và ở nơi nào mà vẫn ko bị out sóng vậy.để em còn test những chỗ còn lại,
  10. thanhbinhclick

thanhbinhclick Thành viên

Được Like:
    18
    Mình mới sử dụng 007sh, đã cấu hình APN như sau:
    Name : Viettel
    APN : v-internet
    Làm đủ trò rồi mà vẫn không có data, các bạn có thể chỉ giúp mình thiếu sót chỗ nào ko?
    Chuyển qua lại 3G/GSM không out nhưng tắt nguồn là có chuyện, hic.
    Sẵn đây cho mình hỏi luôn là mình copy vài file nhạc Flac vào nghe bằng PowerAMP bình thường, nhưng trình nghe nhạc mặc định của máy ko thấy file, connect MTP mode cũng không được.