Copy9 - Ứng dụng có thể lưu lại dấu tích của bạn từ cuộc gọi, tin nhắn, vị trí

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TỔNG HỢP - ỨNG DỤNG KHÁC' bắt đầu bởi hhg0301, 2 Tháng tám 2011.

1. hhg0301 Thành viên

Chào các bạn, mình là mem mới, mình xin chia sẻ với các bạn ứng dụng Copy9 có thể theo dõi lưu lại những tin nhắn, cuộc gọi, vị trí của mình.Mình vừa sử dụng thấy ứng dụng này hay hay nên giới thiệu với các bạn.Mong mọi người đóng góp ý kiến
    Sau đây mình xin hướng dẫn cách cài trên Iphone, nếu các bạn muốn cài cho những dòng máy khác xin tham khảo tại http://copy9.com
    1.Tìm ứng dụng Cydia: Xem màn hình của iPhone (gọi là springboard) và chọn vào ứng dụng Cydia
    Nếu Cydia hỏi gì thì bạn cứ đống ý hết, còn nếu Cydia hỏi bạn chọn "Developer, User, or Hacker" thì bạn chọn "User". Có thể Cydia sẽ khởi động lại iPhone (nếu bạn làm lần đầu). Giả sử nếu Cydia yêu cầu bạn tải xuống hay cập nhật thì bạn cũng có thể làm theo Cydia đề nghị. Tuy nhiên bạn có thể bỏ qua những câu hỏi đó.
    2.Nhập Manage trên màn hình chính của Cydia
    3.Sau đó chọn Sources.
    4.Trên giao diện của phần Sources chọn Edit .
    5.Sẽ có nút Add xuất hiện và chọn nút này.
    6.iPhone sẽ hiển thị 1 ô để bạn gõ địa chỉ cài ứng dụng Copy9. Bạn hãy gõ: http://iphone.copy9.com và chọn nút Add Source để cài
    7.Nhấp nút Done để kết thúc việc thêm Source cho Cydia.
    8.Việc thêm source cho Cydia đã kết thúc. Bây giờ nhấp đường link:http://iphone.copy9.com
    9.Bây giờ nhấp dòng Copy9.
    10.Rồi nhấp nút Install để cài đặt Copy9
    11.Sau khi chọn Install sẽ có 1 nút Confirm để khẳng định bạn chắc chắn không. Hãy chọn Confirm để chắc chắc và cài đặt Copy9.
    12.Chờ đợi trong giây lát để Cydia kết thúc cài đặt Copy9 như hình bên dưới
    Sau đó chọn nút Home (nút chính của iPhone) để thoát ứng dụng Cydia.
    Lưu ý: trong quá trình cài đặt có thể có 1 vài ứng dụng khác thông báo, chẳng han như báo không thể kết nối được… thì những vấn đề này không ảnh hướng đến phần cài đặt Copy9. Chẳng qua là iPhone sẽ refresh lại các links (các sources) và phát hiện 1 số sources không có kết nối được.
    Quá trình cài đặt Copy9 hoàn tất. Bạn cần khởi động lại iPhone.
    Trở lại với màn hình của iPhone và bạn sẽ thấy ứng dụng Copy9.
    Sau khi cài đặt các bạn nhấn #1234* rồi bấm Call để ẩn icon của Copy9 nha.
    Nếu mất điện thoại thì vô www.copy9.com để xem vị trí chiếc điện thoại của mình.
    Mình quên nói là để lưu lại cuộc gọi và tin nhắn thì đây là chức năng có phí, còn định vị GPS thì free ;;) .Mình cũng đang dùng thử xem thế nào ? Anh chị em nào đã dùng rồi xin cho biết ý kiến .
    :)
    Trunghuy90 thích bài này.
  2. vanvu

vanvu Thành viên

Được Like:
    58
    dow ứng dụng cho symbian, cài dc trên E71, nhưng kg chạy.
  3. hhg0301

hhg0301 Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn chạy version nào ? cài đặt xong bạn có khởi động lại và bấm #123456*
  4. vanvu

vanvu Thành viên

Được Like:
    58
    vơ nào cũng kg chạy, khởi kiểu nào cũng vậy..............................
  5. hhg0301

hhg0301 Thành viên

Được Like:
    1
    bạn vui lòng add nick hotrocopy9 để được họ hổ trợ thêm nha bạn
  6. hhg0301

hhg0301 Thành viên

Được Like:
    1
    mình đã cài thử thấy chạy ok mà bạn, do lúc bạn nói mình chưa biết và chưa cài nên ko chắc
  7. baiviet

baiviet Thành viên

Được Like:
    4
    Cài cái này, có máy chạy tốt, có máy cài được trên ĐT nhưng không kết nối được với tài khoản của mình trên copy và có 1 điều chắc chắn là rất tốn pin vì nó luôn chạy chế độ GPS. ( kể cả để thời gian cặp nhật vị trí xa nhau 15' hay hơn nữa). Tôi đã cài và đã gỡ, các bạn cài thử xem
  8. kalama

kalama Thành viên

Được Like:
    1
    theo mình nghĩ bạn nói có đt chạy có, có đt ko kết nối được với tk, tức là những đt chạy là những đt chạy hệ điều hành android tương thích với nó. còn những máy ko chạy là do hệ điều hành ko tương thích hoặc cài đặt ko đúng. còn bạn nói GPS làm tốn pin vì định vị liên tục, thời gian gửi dữ liệu bạn có thể cài lại là 30p định vị 1 lần, ghi vị trí liên tục thì phải như vậy, bạn cứ nghĩ nếu bạn nghe nhạc liên tục thì cũng như vậy. hầu như những phần mềm chạy gps đều như vậy cho dù có phí hay ko có phí.
  9. demsaonhonguoi

demsaonhonguoi Nick Vi Phạm

Được Like:
    396
    em này chỉ thích hợp với IOS thôi à chủ xị. Symbian, ăn roi, win phone thì sao?
  10. hhg0301

hhg0301 Thành viên

Được Like:
    1
    cái này tương thích với IOS, Android, Symbian, Window Mobil