Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    éo ! tí nữa là em đập đầu tại sao con tuần 46 của em ko lên đc custom rồi :|
  2. haiquan70

haiquan70 Thành viên

Được Like:
    0
    Bản 3GS giải nén báo thiếu part 4 rồi bạn ơi
  3. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Thiếu sót cái này :D. Nhưng mà cái máy tuần 48 đề cập trong đó thì sao không có lỗi bootrom. Nếu không bị lỗi đó thì em nghĩ cũng sẽ Restore Firmware Custom được phải không anh ?
  4. hungan

hungan Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đang download về và cài đặt lại thử. Lúc trước mình down fimware 3.1.2 bên Handheld mà sao nó hao Pin dữ quá, để không không làm gì mà cũng tụt pin =.=' xài mà đau lòng gì đau. Không biết bàn firmware này có bị tình trạng như vậy không. Cám ơn bạn đã Up. Thanks
  5. khongcoten85

khongcoten85 Thành viên

Được Like:
    2
    mình cũng bị tình cảnh tương tự như bạn. úp lên 3.1.2 bb 5.x.x ..đã JB ngon lành...nhưng hay bị đơ cảm ứng lắm...hiện tưộng kiểu như: khi đang gọi điện thoại cúp máy là đơ sau đó khoảng 10-20s sau lại vào được. lúc đơ IP báo bộ nhớ xuống còn 29M...sau một hồi nó nhảy vọt lên 72M và lại được....hiện tượng đơ đơ đó khá là thường xuyên. không biết có phải do lỗi JB hay là cài mấy APP chèn nhau. ( mình không có cài MCoolphone hay TouchControl ...) có bạn nào bị như mình không ? ....máy mình 3G W-8G...thank
  6. nguyenlinh0103

nguyenlinh0103 Thành viên

Được Like:
    1
    Cho mình hỏi sao dow iPhone1_2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Gsm.vn.ipsw về khi extract here xong file lại có đuôi DMG. Vậy đâu có restore được đâu. Bạn nào có cách gì cụ thể hơn không bày mình với. Tks
  7. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    nếu down về .ipsw là đúng rồi. còn nếu down bằng IDM thì có thể thành .zar bạn chỉ cần rename lại từ .zar thành .ipsw là okie!
  8. vdhvu

vdhvu Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu iPhone 3Gs origin mới với FW gốc là 3.1.2 muốn dùng FW ***** thì install firmware sao vậy các bro?
  9. vdhvu

vdhvu Thành viên

Được Like:
    0
    Mình là dân newbie của iPhone, cho mình hỏi dùng cái gì để install Custom FW 3.1.2 vậy? QiuckPwn? version nào vậy?

Máy của mình đang dùng ở Hà Lan, hợp đồng với T-mobile.

FW 3.1.2, modem firmware la 05.11.07

Mình đã dùng blackra1n để cài trên firmware gốc, sau đó install Cydia và sn0w, như vậy máy có được xem là unlock chưa vậy?

Xin chỉ giáo giúp.
  10. rechi_87

rechi_87 Thành viên

Được Like:
    1
    không dùng được khi cài witerboard vậy bác e mới up con ip 2g của e lên vo winterboard luc nào cũng chuyển sang chế độ safemode mong bác giúp đỡ