Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Với fw custom bạn down thì bạn phải vào Cydia -add source repo666.ultralsn0w.com cài đặt ultralsn0w thì máy mới đc unlock.
    FW Custom của GSM hoàn toàn sạch không nhúng ultrasn0w hay blacksn0w nên khi restore máy chưa unlock là đúng
    Máy bạn là IPHONE 3G FW 3.1.2 nếu restore fw gốc thì dùng redsn0w 0.9 để jailbreak sau đó chạy blacksn0w để unlock.

Tất cả cách thực hiện JB VÀ unlock có thể xem HD trên diễn đàn.
  2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Update thêm direct link 180 ngày!
  3. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    sao em update mà máy ko hiển thị % pin còn?
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    iphone 2g và 3g không có hiển thị trừ khi cài sbsettings

iphone 3gs thì có thể set ở trong settings, general, usage

Bạn vui lòng lập 1 topic riêng cho câu hỏi không liên quan đế chủ đề
  5. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Đề nghị bạn có câu hỏi rõ ràng,thì mới biết giúp bạn ra sao chứ ?

nhìn vào bản FW Custom bạn ghi mình -> hiện tại bạn đang dùng iPhone 3G & FW Custom gsm build chia sẻ a,e là FW Custom của máy IP Lock có hack Active...Đề nghị bạn nói rõ máy bạn là 3G Lock hay World để RS bản FW Custom của từng loại ?

blackra1n là JB & blacksn0w là unlock ip 3G,3GS ( Modem Firmware = BB: 05.11.07 ),máy bạn RS từ 3.0.1 -> FW Custom 3.1.2 thì BB sẽ vẫn là 4x -> bạn phải dùng utrasn0w để unlock.

% pin bạn có thể làm như sau:
    - Nếu máy chưa cài SBSettings thì: Settings -> General -> Usage -> Bật ON Battery Percentage là được.
    - Nếu máy đã cài SBSettings thì: Vuốt để mở SBSettings -> More -> Extras & Options -> Numeric Battery ON lên là được
    Khuyến cáo đặc biệt: Nếu bạn ko chắc là bạn đang làm cái gì thì đừng có làm...thời điểm này máy bạn đang xài ổn định thì ko có lý do gì mà phải RS cả,cứ xài đi...Sắp Tết rồi ko lại đắp chiếu,muốn khóc quá :(
    binhnv143, thinhhp and zencafe like this.
  6. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    audiv8 nói đúng đấy ! lỡ quậy thì tìm cách cứu chữa cũng mệt lắm ! đặt biệt là những "anh" 3Gs =))
  7. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    từ trước đến bây giờ em restore ó bao giờ cần SBsettings để hiển % pin đâu. restore xong là có luôn mà
    mà Battery Percentage em tìm k thấy có. máy em là IP 3G
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đọc bài #124 ..............
    thinhhp thích bài này.
  9. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    từ hôm có 3.1.3 hiện tại có rất nhiều người ko rõ là mình đang làm cái gì...update xong rồi kêu làm sao đỡ :-w.
  10. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Vậy thì bạn ko lên làm gì lúc này khi máy bạn đang chạy ổn định...Nếu muốn update FW thì tìm hiểu thêm và trao đổi với người có kinh nghiệm để tránh gây hậu quả khó lường...Không đỡ được đâu.