Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    Máy đó của bạn đã Unlock chưa ? mà cũng đúng thôi máy sau khi JB và Unlock ma restore lại bằng Custom FW thì sẽ bị mất Unlock bạn phải cài lại Blacksn0w (FW3.1&FW3.1.2 có BB 05.11.07) và UltraSn0w (FW3.0&FW3.0.1 có BB 04.26.08) nghĩa là máy của bạn đang có BB là 05.11.07 thì bạn vào Cydia rồi cài lại cái Blacksnow thì mới có sóng.
    Chúc bạn thành công
    vitieubao294 thích bài này.
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    máy đó thì phải cài blacksn0w để unlock vì là 05.11.07
    vào cydia, cho vào source http://blackra1n.com

sẽ thấy blacksn0w khi search. Cài nó vào.
    vitieubao294 thích bài này.
  3. rong_xanhvn

rong_xanhvn Thành viên

Được Like:
    0
    Bác Dtube cho em hỏi : bản Custom 3GS restore máy 3GS world được không bác. Thanks
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    #1. Máy 3GS phải có bootrom cũ thì mới dùng custom firmware được.

#2. Custom 3GS thường không dùng được cho máy world tại vì custom đó có hacktivation , máy world không cần hacktivation
  5. congbang72

congbang72 Thành viên

Được Like:
    3
    chào các sư huynh. e đang xài cây 2G. mới up lên bang 3.1.2 Custum của GSM nè. phải công nhận bảng chạy nhẹ nhàn. Hok thấy hao pin nữa chứ.
    em vào Cydia chỉ add Source của GSM thôi. Sao đó cài các ứng dụng của GSM.
    Các ứng dụng của e đây. Quickduo. Bite sms 4.6. Ismartdailer. iFile . Sb Setting thi của Bissboss
    Còn lại toàn cài mấy file ipa khác bằng install0us thôi ha.Xài rất ok được 10 hôm

. Bổng hồi tối này ngủ sáng dậy thì thấy thằng Quickduo nó hok chạy dc nữa. tới trưa thì thấy có thông báo gì đó có thằng Rock Extension ha gì đó. Màinh nhấn đại cho qua luôn. giờ ngồi kiểm tra lại thì thấy phần cảm ứng dưới không hoạt động được. chi một khoảng nhở góc dưới thôi. nơi mà thang Quick.. hay nằm ấy. em tiến hành uninstall Quick.. Ismart..Bites ... sao đó là Rock Extension luôn. Sao đó Reboot lại. Kết cuộc máy vẫn không hêt.
    giờ thì bị liệt trong một vài ứng dụng. NHƯ khi vô tin nhắn thì không nhấn vô khoang trắng để đánh chữ được. Nhưng chuyển sang nằm ngang vẫn nhấn được binh thương các phím P ở góc bị liệt lúc để đứng bình thường hà.
    Ipod thì không tăng giảm âm lượng được. Các cái khác van sử dụng được bàn phím binh thường Như Search..Notes chẳn hạn

Bác nào biết máy e bị gi không ah. ! xin chỉ giúp dùm em.
    Ah. máy e hok co bị rớt gi hết. chỉ ngủ 1 đêm sáng bị vậy thôi hà.
  6. bloodranye

bloodranye Thành viên

Được Like:
    1
    mình sài cây 2G từ 3.0 up lên 3.1.2 custum cua GSM ,nhưng khi cài xong tất cả ok,nhưng chỉ có cái không thể cài bất cứ chương tr2inh nào vô máy hết,tại sao,trong khi đó cây ip2G khác thì bình thuong với bản custum này,
  7. kman2k

kman2k Thành viên

Được Like:
    7

Ý bác nói bootrom cũ là 04.X.X ? ... còn 05.11.07 thì không được ..phải không bác ?. thankx
  8. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
  9. cuontheochieugai

cuontheochieugai Thành viên

Được Like:
    0
    các bác ơi linkdown FW 3.1.2 cho iphone 3GS bị lỗi
  10. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like: