Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. unicode

unicode Thành viên

Được Like:
    8
    Chắc là bản 4.0 rồi , em mới restore xong update file trong iBook tới 99% là đứng im luôn
    @Thinhhp : bạn Restore FW 4.0 thì phải dùng iTunes 9.2 bạn ơi
  2. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    vậy phải nhờ bác thiệu làm lại cái custom khác rùi
  3. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    mình restore bằng bản custom tắt multitasking của thiệt bị lỗi 1604 và k cho restore.thua rồi.ai biết chỉ mình cách khắc phục với.thanks
  4. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Cho mình hỏi kĩ chút:

Như vậy có phải sprit gây cản trở việc restore custom FW 4.0 cho 3GS tuần thấp?
    Vậy máy mình jaibreak lần đầu tiên bằng spirit nhưng mình restore lại FW 3.1.3 gốc rồi jaibreak lại bằng redsnow thì có dùng được custom FW 4.0 không?
  5. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Lỗi này xảy ra khi iPhone chưa được jailbreak mà restore FW Custom. Hoặc 3GS tuần cao (bootrom mới) khi restore FW Custom.
    Bạn có chắc máy bạn có bootrom cũ hay máy đã jaibreak trước đó mà không phải bằng spirit chứ?
  6. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    máy mình 3G lock mà bạn.ngày trước mình up lên 3.0 gốc rồi đưa lên 3.1.2 custom hay sao á.
  7. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Tưởng máy bạn là 3GS.
    Bạn đọc kĩ lại xem nhé. Các điều kiện để dùng custom FW này được nêu rất chi tiết. Bạn cần chắc chắn các điều kiện đã đủ chưa đã.
  8. phankhanhanh

phankhanhanh Thành viên

Được Like:
    52
    Không hiểu sao mình vẫn kô restore đc. Máy mình là Iphone 3G lock, BB 04.26 đang ở CFW 3.1.2 khi Shift Restore CFW IOS4.0 thì nó vẫn nằm ở cái hình cọng cáp chỉ vô Itune. Còn trong máy tính thì cái dòng preparing iphone for restore nó vẫn đứng 1 chỗ :|.
    Mình đã thử đưa về FW 3.0 để Jailbreak lại thì nó báo "The FW file is not compatible", còn restore với CFW 3.1.2 cũ thì vẫn sử dụng đc. Ai bít thì chỉ cho mình với
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    tôi đã giải thích rồi. spirit jailbreak là high level jailbreak, can thiệp sau khi phone đã boot và OS đã load cho nên cái LLB không có pwned.
    redsn0w + blackra1n là low level jailbreak, can thiệp trước khi phone boot, can thiệp ở kernel level và LLB pwned.

LLB phải pwned thì custom firmware mới có thể đưa vào máy. LLB pwned thì signature check ở đoạn restore đã bị disable.

Restore gốc và jaibreak bằng redsn0w / blackra1in và sau đó load custom firmware
    dangki_thu thích bài này.
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu máy đó đang chạy custom firmware 3.1.2
    Cho phone vào restore mode.
    chọn custom firmware để restore

Nếu không được thì làm cách này:

- cho iphone 3g vào DFU mode và restore firmware 3.0 gốc
    - jailbreak bằng redsn0w hoặc blackra1n
    - jailbreak xong, cho iphone vào restore mode