Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Firmware GSM build đều không có nâng baseband.
    ortho thích bài này.
  2. thachtuanh88

thachtuanh88 Thành viên

Được Like:
    0
    Hí hí. Cám ơn các bác nhiều. E up thành công lên os4 (máy 3gs bootrom cũ). Sóng gió ngon lành
    Mỗi tội khi cài AppSync for OS 4 thì thấy ko cài được Instal0us + Appsync nữa. Hix. E vừa làm xong và mới test đến đó thui
  3. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    bó tay! Miễn ý kiến về vấn đề này!
  4. thachtuanh88

thachtuanh88 Thành viên

Được Like:
    0
    Có 2 vấn đề nan giải mong các bác giúp đỡ. Đó là khi tắt wifi đi, vào lại để mở wifi thì máy đơ luôn, vấn đề thứ 2 xảy ra tương tự khi vào Passcode Lock
  5. hahaulam

hahaulam Thành viên

Được Like:
    32
    Bác thieu.bocap cho em hỏi bản custom fw 4.0 Hacktivate + Ultrasn0w bác test trên 3GS lock ngon lành cành đào hết chưa ạ. Tại em cũng đang muốn lên OS 4 mà thấy mọi người vẫn feedback bug nên vẫn chưa dám :D
  6. unicode

unicode Thành viên

Được Like:
    8
    @hahaulam : ý bạn là bản custom fw 4.0 dành cho 3G phải không , mình cài cho máy 1 người bạn 1 tuần rồi không có gì xãy ra. Miễn là bạn đừng cài bậy bạ những chương trình trong Cydia vì nhiều chương trình vẫn chưa tương thích với iOS4 :)
    hahaulam thích bài này.
  7. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    thanks các bác nhiều. làm ăn nhanh quá :x
  8. ortho

ortho Thành viên

Được Like:
    46
    Thanks bác Thiệu, đã lên iOS4 rùi. Lỗi 1604 nhưng làm lại lần nữa thì ok. Tất cả hoạt động good.
  9. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    thiệu!nếu mình dùng redsn0w làm như hình thiệu chỉ khi jailbreak lại nó có lên baseband không?máy tôi baseband đang ở 5.11.07 và đang dùng custom 4.0 thiệu build
  10. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Jailbreak có liên quan gì tới lên baseband hay là không ;)