Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. haboobvn

haboobvn Thành viên

Được Like:
    0
    hic, chân thành cảm ơn bác chủ topic, em đã up xong, chạy rất ổn định, pin cũng trâu hơn rất nhiều :)
  2. lucchi1983

lucchi1983 Thành viên

Được Like:
    0
    cứu em với!iphone 3gs treo quả táo!

làm ơn giúp em với,cái iphone 3gs 16g của em nó treo hình quả táo luôn rồi,em lỡ tay bấm vào phần xoá mọi cài đặt trong của iphone,nó tự reset rồi đứng hình tới giờ,ko làm gì được,hu hu...làm sao cho nó trở lại như cũ bi giờ...giúp em với!!!!cắm vô máy tính nó không nhận iphone,từ itune,diskaid,ibrick,không cái nào nhận hết,ai làm được xin để lại số dt ,em sẽ gọi,em ở bình thạnh TPhcm, fw của nó là 3.1 trước đó đã mở khoá sài ổn định ,bình thường.
  3. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Đừng nóng vội và đừng đem ra ngoài tiệm. Nếu trong iPhone của bạn có lưu trữ EICD & SHSH thì Restore lại Firmware 3.1. Hoặc nếu bạn muốn lên 3.1.2 thì lên luôn. Sau đó bạn đọc bài viết này nhé !
  4. deptraingheo

deptraingheo Thành viên

Được Like:
    0
    Hi bạn, mình đã cài bản custom này ok rồi nhưng pin rất mau hết 1-1.5 ngày thôi, đã tắt các tính năng notification, push mail, chinh độ sáng tự động... AE có cách nào chỉ mình với .... nếu pin mau hết vậy thì chán quá....
  5. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    xài Pin vậy đối với IP là rất bình thường bạn ah,thường thì cứ 1 ngày xạc 1 lần là OK...còn nếu muốn 1 tuần xạc 1 lần thì bạn có thể chuyển qua dùng các dòng của Nokia Serial : 1202,1200,1209.... ;)
  6. tienchihieu

tienchihieu Thành viên

Được Like:
    1
    Mình là lính mới
    có vài diều cần hỏi mong các giài dáp giùm
    thứ 1 fw 3.12 có gì mới lạ so với 3.0
    thứ 2 fw 3.12 của các bác up lên có bb là 4.26 còn fw 3.1.2 up =itunes thi bb là 5.x.x. vậy có phải fw 3.1.2 của các bác là fw chỉnh sửa y như mấy bản win xp chế có phải ko
    thứ 3 khi nậng cả 2 fw 3.1.2 bb 4.x với 5.x thi mình vần có thể unlock và sài y như bàn fw 3.0 ko chứ mỉnh có dọc trong diển dàn thi 2 thấy báo hổng có wifi với lại sợ thành ipod
    cảm ỏn các bác trước
  7. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bản custome thì không có đổi BB, chính xác là không nâng BB lên!
    Và không có vụ mất wifi! mình xài từ lúc có tới giờ rất okie!
  8. tienchihieu

tienchihieu Thành viên

Được Like:
    1
    quan trọng nửa cho minh hỏi nó có hao pin ko
    con 3g fw 3.0 sài dươc 1 dến 1.5 ngày
    nhung mình nghe nói ít ăn pin nên dinh up
    hông biết quyết dịnh sau dây
  9. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Nếu bác ở HN thì pm giúp cho mấy cái vụ này,vừa nghịch die 1 e 3GS World mới xài được 2 tháng chết toi,mới tậu 1 e 3GS 32GB_Lock_France nè...bắc cứ yên tâm máy vào tay tôi thì cứ gọi là sống cũng thành tật ;)) ;) :))
  10. phucdaigia09

phucdaigia09 Thành viên

Được Like:
    0
    Rất đơn giản bạn rename đuôi .zip thành đuôi .ipsw là xong . Tuy nhiên để thấy phần mở rộng này bạn vào Explorer/Tools/Folder option/Chọn tab View/Bỏ check HIDE EXTENSION FOR KNOWNS FILE TYPES
    => đổi tên là xong