Thảo luận Custom firmware 4.0 và custom firmware GM 4.0 có khác nhau nhiều không?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vodanh0511, 22 Tháng sáu 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vodanh0511 Thành viên

Anh Dtube, a Thiệu và các anh em trong GSM. Thực tế máy em đang chạy version custom GM. Thấy anh Dtube post lên bản custom 4.0. Trong lòng áy náy không biết là có khác nhau nhiều không? Nếu không thì em có thể dùng tạm bản GM, không cần restore lại bản custom nữa. Sau này đợi redsn0w_win_0.9.5 ra bản chính thức rồi làm luôn bản gốc 1 thể. Xin anh em cho em ý kiến
  2. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    không khác nhau, đều là 4.0 (8A293)
    fix lỗi wallpaper trống trơn
    khác nhau ở chỗ hôm nay ultrasn0w sẽ thoả mãn những người đang chờ unlock cho iPhone 3G và 3GS
    tiện thể mình hỏi bạn có thể vào http://wikee.iphwn.org/howto:rs9 không? mình ko vào dc
  3. thuytinh27

thuytinh27 Thành viên

Được Like:
    1
    không hiểu sao mình dùng bản custom của dtune thì lúc restore gần xong rồi lại bị treo. đã làm lại nhiều lần mà vẫn bị như vậy, ko thể restore bản custom đó được. Rất mong bác dtune kiểm tra lại!
  4. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    Bạn restore bản nào custom 4.0 hay la custom GM 4.0. Khi restore gần cuối bạn phải đợi 1 lúc
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Custom firmware đó là chuẩn .
    Đã có test đàng hoàng tử tế rồi mới đưa link như thế.

@Vodanh0511,
    fw 4.0 và 4.0 GM khác nhau 1 tí mà thôi. Khi binary diff thì 2 cái gần như 100% giống. Phiên bản released 4.0 thì không có Game Center, không có developer tag và đông thời rootfs key khác nhau.
    Những người không phải là developer thì nên dùng phiên bản released !!!

Người nào lo ngại thì không nên dùng custom firmware 4.0 ở trên. Custom firmware 4.0 ở trên được tạo ra bởi patched pwnagetool do tôi làm. Patched pwnagetool đó không phải do Dev Team chính thức đưa ra.
    Vài giờ nữa thì Dev Team sẽ chính thức cho ra phiên bản mới. Lúc đó các bạn có thể tự tải về và tự tao custom firmware cho máy của mình
    vodanh0511 thích bài này.
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.