Xin giúp Cứu em. Em ko hiểu em iphone nó bị lỗi j.:(.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi kyophys, 23 Tháng bảy 2010.

1. kyophys Thành viên

Tự nhiên máy em nó bị lỗi phần âm thanh, restore cũng ko thấy thay đổi gì. Máy bản world. Thí thoảng nó lại hiên lên thông báo là

" This accesory is not optimized for this iPhone.
    You may experience noise caused by cellular interference and a decrease in cellular signal strength"

Loa vẫn bình thường, gọi điện đến vẫn có chuông, vẫn có tiếng khi sử dụng bình thường. Nhưng khi chạy nhạc thì ko thể chạy tiếng ra loa ngoài, nghe phone thì bình thường. Và tin nhắn cũng ko cài đặt cho có chuông báo được.

Bệnh này lạ quá:((. Em nghĩ là nó bị lỗi hệ điều hành, nhưng restore vài lần vẫn ko được.

Các bác tư vấn giúp em được ko ạ? có ai biết là bệnh j ko ạ. Cứu em với :((
  2. whiskyak

whiskyak Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn restore lại firmware gốc thử , khi sysn với iTunes bạn chọn new iphone thử xem :-ss, nhớ là đừng để iTunes restore lại các cài đặt cũ trong máy b-( .
    Thử đi nha bạn :p
  3. mottinhban

mottinhban Thành viên

Được Like:
    114
    Bạn thử cách này nhé :
    Ban dùng ifunbox vào đường dẫn : /System/Library/PrivateFrameworks/IAP.framework/Support/
    xoá hoặc đổi tên file ipad
    Máy bạn có thể do cắm cáp không phải cáp theo máy hoặc dock bẩn .
    có thể khắc phục bị mất âm thanh trong ipod như trên , nhưng như thế sẽ làm cho ipod hoạt động chậm .
    Nhưng như thế mỗi khi restore lại máy bạn vẫn bị lại . Nếu khi restore thử dùng cáp khác xem .
    Nếu còn bị có lẽ nên thay dock .
    Civic thích bài này.
  4. kyophys

kyophys Thành viên

Được Like:
    0
    hix, đúng là các bác đầy kinh nghiệm. đoán bệnh phát đúng luôn. Đúng là do em dùng cáp đểu ko kèm theo máy bác ạ.:(. Em dùng cáp xịn restore lại theo như các bác góp ý nó đã ko việc j nữa rồi.:D.

Cảm ơn các bác nhiều ạ.:).