cứu mình với,please.iphone 3gs ko restore được

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ps_vn, 7 Tháng tư 2010.

1. ps_vn Thành viên

các bạn ơi,giúp mình với
    Mình mới mua con 3gs 16Gb, 85951K7E3NP ,máy là phiên bản quốc tế
    về nghịch linh tinh thế nào,bg lại ko restore được :((
    Mình đã down iPhone2_1_3.1.2_7D11_Restore về để restore cho nhanh nhưng cũng ko được,nó báo lỗi như hình sau,

cứu mình với :012:

Các file đính kèm:

2. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Vậy thì bạn coi lại chắc chắn xem máy bạn có phải là máy QT kô (tham khảo bài này). Thông báo như trên sẽ hiện ra khi restore phiên bản thấp hơn phiên bản mới nhất mà Apple hiện có. Như vậy, nếu như bạn không xác định được máy mình là QT thì khi restore 3.1.3 sẽ unlock không được.
    ps_vn thích bài này.
  3. kman2k

kman2k Thành viên

Được Like:
    7
    Máy cuả bác có new bootrom thì bó tay ...chờ thôi. Không restore hay dùng custom firmware đc đâu.:038:
    ps_vn thích bài này.
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Có chắc là iphone quốc tế hay không. ? ? ? ?
    không thể nào restore 3.1.2 được nếu không có shsh từ trước.

Nếu là phiên bản quốc tế thì chỉ có thể restore 3.1.3 trong lúc này mà thôi và sẽ không có jailbreak
    ps_vn thích bài này.
  5. ps_vn

ps_vn Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình chắc chắn là phiên bản quốc tế,hiện máy vẫn đang dùng ngon,ko vấn đề gì cả,chỉ là ko restore lại được thôi
    Vậy máy mình bây giờ muốn restore lại là phải up lên 3.1.3 à ? va bạn cho mình hỏi shsh là gì,và có nó = cách nào vậy
    Mình mới dùng máy nên gà quá,giúp mình nha,thanks bạn nhiều
  6. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Vậy tham khảo bài này. SHSH được xem như 1 "chứng nhận" được Apple cấp cho iPhone qua số ECID của mỗi máy.
    ps_vn thích bài này.