Xin giúp Cứu SGS i9000

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Pirate4M1, 21 Tháng tư 2011.

1. Pirate4M1 Thành viên

Mình up bản rom GingerCriskelo bên XDA up xong thì có hiện tượng vào recovery mode ko được, tiếp nữa là vào download mode được nhưng khi cắm vào máy tính thì máy ko nhận(ở chế độ Download ).
    Mình cũng vọc vành tìm cách cài lại bản Rom khác cho được nên khi tối mình vào CWM->Flash update.zip..
    Mình bấm vào đó và chọn bản Rom cook trên romkitchen mà mình tạo thì bây giờ máy ko khởi động được(khởi động chỉ nằm chờ ở màn hình hiện các chữ màu trắng GALAXY S...),sạc pin thì ko hiển thị mà chỉ nằm ở dấu tròn ở giữa..còn vào Download mode thì được nhưng cắm vào máy tính thì máy không nhận. Mong bạn nào biết cách khắc phục thì hồi âm sớm giúp mình, cảm ơn các bạn trước :(
  2. cotinh76

cotinh76 Thành viên

Được Like:
    1
    bạn đi theo hướng này nha

mình không chắc trường hợp của bạn.
    nhưng theo mình thì bạn xem trong máy có driver cho SGS9000 của bạn xem có chưa.
    Thường thì trong máy có cài Kies của samsung thì sẽ có driver.
    Nếu ko có thì cài đặt lại Kies hay tìm trên mạng driver phù hợp.
    Đến khi nào bạn có driver. Máy tính nhận được điện thoại rồi dùng Odin flash lại SGS 9000 nhé. Tốt nhất flash lại ROM của SAMSUNG gốc.(Mở Odin trước,điện thoại ở download mode. Nếu Odin nhận được dt thì flash )
    Giải quyết xong :))