Cyder - Cydia no wifi >^^<

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi ghost_xXx_angel, 9 Tháng bảy 2009.

1. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Nó ở trong thư mục archives trong Cyder đó !
  2. KhungBatTu

KhungBatTu Thành viên

Được Like:
    0
    sao chạy trên win vista 64 bit o được nhỉ. toàn báo not responding
  3. youkouu

youkouu Thành viên

Được Like:
    2
    cai ứng dụng này rất hay vì wifi nhiều khi down các app lớn 100M trở lên rất mất thời gian, dùng thằng này rất tiện. Thanks bác chủ topic
  4. cuongxd

cuongxd Thành viên

Được Like:
    0
    Help!!:( mình dùng cách 1 copy file.deb sang đt đc rồi (nhìn trên giao diện của Cyder), nhưng khi vào Cydia tìm mãi ko thấy. Mình mới dùng máy, hôm trc lỡ tay update nên vừa mò mẫm cài lại FW3.0, bây h máy chẳng có apps, games gì cả. Giúp với! tks a lot!!
  5. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    sau khi đã download
    bạn nhấn nút chỗ số 1 để chuyển qua autointalls
    sau đó nhấn số 2 để tiến hành hoàn thiện copy sang iPhone
    sau đó reboot lại iP 1 hoặc 2 lần là iphone đã tự cài rồi bạn ạ
    cuongxd thích bài này.
  6. cuongxd

cuongxd Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn Conan2901! Mình cài đc vào đt bằng cách của bạn rồi nhưng ko hiện lên icon của bất kỳ file .deb nào (vd: sbsetting, categories, inspell...) mặc dù đã khởi động lại máy và kiểm tra trong Cydia/Packages là có những file đó. Mình cũng vào Cydia để Reinstall như 1 số bạn hướng dẫn nhưng ko tìm thấy mục đó (chỉ có Modify-> Clear or Remove). Bạn cố gắng giúp mình lần nữa nhé! Tks so much!!
  7. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Bạn thử cách này để fix lỗi không hiển thị icon trên màn hình SpringBoard, cách giải quyết chọn 1 trong những cách sau:

1. Cài 1 chương trình bất kỳ từ Cydia hoặc từ mục Apps của iPhone PC Suite (cài WinterBoard cho tiện)

2. Vào private/var/mobile/Library/caches
    xóa file com.apple.mobile.installation.plist
    (File này tự tạo lại nên không cần lo )

Dùng cách 2 là chắc chắn, nhớ xóa đúng nha.
    cuongxd and NK_mobile like this.
  8. newdriver2007

newdriver2007 Thành viên

Được Like:
    8
    Cái cyder này nó không updata đầy đủ những gì có trên source đúng ko các bác ! đơn giản như sbseting 3.0.5 cũng ko thể tìm được mà chỉ có 3.0.4 thôi ! hic buồn!
  9. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Sao lại không có nhỉ?
    Cyder cũng load từ source của Cydia mà, trên Cydia có gì thì Cyder có cái đó, chắc bạn chưa cập nhật source trong Cyder rồi. Nhấp hình trái đất, rồi update hay refresh nó đi, chờ chút là xong.
    3.0.5 ở source BigBoss
    3.0.4 ở gsm.vn
    :D
  10. monsterlove79

monsterlove79 Thành viên

Được Like:
    1
    Giúp mình với! Minh download Cyder về và chạy được rồi, nhưng tại sao sau khi add được source và sang phần Pakages thì chẳng thấy có phần mềm nào hiện ra để down về vậy. Các pro giúp với nhé!