Cydia bị lỗi không vô được

Thảo luận trong 'Phần Mềm Cydia' bắt đầu bởi khonghieutaisao, 29 Tháng mười một 2010.

1. khonghieutaisao Thành viên

chào các bạn,

mình đang sử dụng iphone 3g vs 3.1.2, hôm qua mình có lên cydia để download bản đổ Tp.HCM, đang download nữa chừng thì máy tự khởi động lại, sau đó mình vào lại Cydia, cydia chỉ loading được 3s là thoát ra ngoài, mình đã xóa hết trong /var/lib/apt/list , khởi động lại máy nhưng vẫn không vào được,
    bạn nào biết cách khắc phục vui lòng chỉ cho mình biết, hoặc xóa đi cài lại cũng được

thanks
  2. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    xem bài cydia 1.0.3366-1, download deb rồi đưa nó vào /var/root/media/Cydia/AutoInstall rồi reboot máy
    nếu ko được bạn cần restore
  3. heokhai

heokhai Thành viên

Được Like:
    0
    bạn tải Spirit về chay jb là có cydia mới ... rùi vào xem dc k
  4. khonghieutaisao

khonghieutaisao Thành viên

Được Like:
    1
    E cài giống như bài viết của a, vào được cydia, cài được source nhưng sau khi thoát khỏi cydia thì mất luôn biểu tượng cydia, reboot máy lại, cài lại thì chỉ suất hiện 1 lần, rồi mất tiêu, e cài lại lần nữa, khởi động lại lần nữa nhưng vẫn không thấy biểu tượng của cydia đâu, vậy làm cách nào để khắc phụ hả mấy a e
  5. bigk20

bigk20 Thành viên

Được Like:
    3
    Hình như cydia 1.0.3366 là dùng cho OS4.0 thì phải, nếu cài bằng file deb thì bạn nên cài bằng iFile trong quá trình cài sẽ hiện lên bị lỗi ở phần nào (có thể do thiếu 1 phần nào đó).
    Lúc trước mình cũng bị như vậy, cách khắc phục của mình là restore lại máy, chắc bạn cũng phải vậy thôi.
  6. levietngoc

levietngoc Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng lỗi vậy ở ipad2 fw4.3.3, ngại restore quá, không bit có cách nào không?Cũng đã làm theo hướng dẫn mà không được
  7. datnguyen89

datnguyen89 Thành viên

Được Like:
    0
    cách tốt nhất là bạn nên restore về 3.1.3. Hiện tại với 3g xài 3.1.3 là ổn định nhất.sau khi restore 3.1.3 sẽ hết lỗi thui bạn. :)