Xin giúp Cydia không sử dụng được - Cách sửa Cydia

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi phuck3, 16 Tháng mười hai 2008.

1. shivt2009

shivt2009 Thành viên

Được Like:
    0
    e bi cung luc 2 con IP, 1 con IP 2G và 1 con 3GS cung cai OS3.0, sau khi lam theo cach cua bac Dtube thi con 2G hoi phuc lai binh thuong. Con con 3GS thi nhat dinh ko chiu vao cydia, du da thu het cac cach cua cac bac. lam sao day?**** con 3GS cai cydia bang purplera1n. Xin giup e voi, doi on lam lam
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    ko chạy thì làm lại theo của iloveiphone3g ở #12 í Bạn!
    Nếu ko được nữa thì cũng có cách khác, dùng tool gì m,à Thieu-bocap đã giới thiệu trong mục chia sẻ này luôn thử xem nhé!
    Chúc thành công!
  3. ballthuy

ballthuy Thành viên

Được Like:
    1
    các bro ơi giúp mình tí

Cám ơn các anh em trong diễn đàn đã có những bài viết hữu ích nhất cho anh em đỡ tốn K do mang ra tiệm.
    Mình đang xài con ip 3gs bị lỗi Cydia vào là bị kick ra ngay, nay mình đã đọc những bài trên diễn đàn mà đã tự sửa được rồi bằng cách dùng ipbox để can thiệp vào máy: vào đường dẫn: /var/lib/dpkg/update xoá các file trong thư mục này là vào cydia ok thôi.
    Bây giờ vào cydia download thi bị báo lỗi: Sub-process/usr/bin/dpkg returned an error code (2). trong dòng lệnh của Cydia thì nó ghi thêm là lỗi package "com.diadiem.vietnam" emty filename.
    Xin các cao thủ cứu giúp chứ không cài Cydia thì coi như không xài ip mất.Thanks các Bro nhiều!
  4. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Bạn dùng cái này : http://www.gsm.vn/forum/main/1383196-1-post/

Lỗi này là do bạn cài cái vietnam trên cydia từ trước. Rất nhiều người kêu cái thằng này rồi. Bây giờ thì chương trình vietnam 2.0 của thằng địa điểm nó đã có trên appstore. Cài từ appstore sẽ không bị lỗi.

Rất nhiều người phải restore lại iPhone sau khi cài thằng vietnam từ cydia rồi ;)
  5. ballthuy

ballthuy Thành viên

Được Like:
    1
    Mình đã thử rồi nhưng không được bác ạ, không thể cài đặt từ hoặc remove gì được hết cả:(( chỉ vào cydia để cưỡi ngựa xem hoa thôi...!
    Các bác cho hỏi thêm tí nhé khi remove những chương trình từ cydia mình thấy nó báo disk using là 0kb là sao các bác chẳng lẽ không chiếm bộ nhớ ah?****
    Thanks anh em!
  6. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Nó báo vậy cũng ko sao! vẫn remove bình thường!
    nếu ko khắc phục được thì dùng cách của Bác Dtube ở #4 và iloveiphone3g ở #12 ở page 1 í là sẽ được! nếu 2X thì jailbreak lại thì cydia sẽ okie!
    muốn xóa app từ cydia có thể dùng Cydelete khỏi vào cydia mà vẫn xóa như khi cài app hay game từ itunes vậy thôi!
  7. reddevil1904

reddevil1904 Thành viên

Được Like:
    1
    em không tìm thấy mobileinstallation trong Cydia thì làm thế nào ạ
  8. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    add source : http://iphone.gsm.vn
    mục gsm tool có mobileinstallation cho cả 2.x và 3.x mà
  9. naminh71

naminh71 Thành viên

Được Like:
    2
    cydia của mình cũng bị treo vì thằng vietnam2.0 này, giờ vẫn chưa sửa được, nhờ các cao thủ hướng dẫn

giờ này cũng không dám đụng đậy gì vì em đang xài 3gs
  10. songoten11

songoten11 Thành viên

Được Like:
    26
    ai cho mình hỏi tí..., cai Cydia của mình dzô là nó out ra... làm sao bgiờ...chua cai SSH làm sao xài WINSCP...ai chỉ minh voi...mình làm theo Thieu.bocap rồi mà cũng không được...khi JB mình chỉ cài Cydia voi unlock thoi ah...mình cũng chua biết xài cai WINSCP cho lắm .. ai hướng dẫn mình kĩ kĩ tí..thanks