Xin giúp Cydia không sử dụng được - Cách sửa Cydia

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi phuck3, 16 Tháng mười hai 2008.

1. hoangminh1234

hoangminh1234 Thành viên

Được Like:
    0
    Liều mạng làm theo, kết quả là ko còn j để nói, chi bằng cám ơn bác :"> ~o)~o)~o)
  2. superlht317

superlht317 Thành viên

Được Like:
    4
    dtube cho mình hỏi mình dùng iphone 3g world, fw 3.0.1, làm sao để thêm Cydia vào dc.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    dùng redsnow để jailbreak và chọn Cydia thì sẽ được có trong phone
    superlht317 thích bài này.
  4. hnporduy

hnporduy Thành viên

Được Like:
    0
    Duy-Truongs-iPhone:~ root# apt-get remove cydia
    E: dpkg was interrupted, you must manually run 'dpkg --configure -a' to correct the problem.

Nó báo như vậy, thì mình phải làm sao bạn ?
  5. hnporduy

hnporduy Thành viên

Được Like:
    0
    Tôi đã chỉnh được Cydia rồi.

Nhưng như thế này :
    + Tôi cũng chạy các chương trình putty và làm theo các hướng dẫn y như bạn để tìm lỗi trong cydia. + Nhưng khi vào để xoá các lỗi đó ( như Cydia của tôi báo cái sourre iphone9 bị lỗi ) thì tôi không vào được. == > cd /var/lib/apt/lists
    Tôi phải mở thêm chương trình ifunbox , rồi tìm đường dẫn như bạn nói để vào xoá hết mấy cái soure iphone9 thì ok con gà đen.
    + Anyways , cám ơn các bạn rất nhiều .
    + Nếu các bạn khác , không làm được theo các cách trên, thì có thể áp dụng thử cách của mình nhé.
  6. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Cydia ngày hôm nay 27/11/2009 lỗi nặng...ko load được Data,toàn Error Respring data...vô lần đầu tiên Cydia còn ko auto load được cả Source BigBoos,cài bằng tay cũng ko xong Refresh mỏi tay :(,cải buổi mới cài được mấy cái quan trọng trên Cydia
  7. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Kiểm tra lại mạng thử đi ông anh ?! Em kết nối nó chạy vèo vèo chả báo gì hết nè :) !
  8. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    mạng ngon mà e,những máy mới JB vô Cydia lần đầu ấy,máy a cũng vẫn chạy Cydia vèo vèo mà...ko tin RS lại mà vô Cydia :)...Error Unreachable...của source BigBoss ấy
  9. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Source thì đôi khi nhiều lúc người ta chỉnh sửa và mình vào gặp lúc đó chăng ?! Em thì vào lâu lâu mới bị 1 2 lần. Nhưng ít khi bị lắm 1/10 !
  10. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    ko đâu e,cả ngày bị mà...chính xác là từ đêm qua tầm 2-3h sáng,ban ngày cũng vẫn thế...chắc chắn luôn,nếu là máy JB mới và vào Cydia lần đầu tiên...ngồi oải mãi mới cài xong 1 cái,những thứ cần thiết >""<