Đã có thể hạ iPad baseband cho iPhone 3G & 3GS

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi DEATH EATER, 10 Tháng sáu 2012.

1. Magicalboy

Magicalboy Nick Vi Phạm

Được Like:
    12
    Đang chờ đợi nó từng giây từng phút để lấy chuột bạch test ngay,đúng là mất ngủ cùng trái táo
  2. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    iPhone Dev-Team thông báo về việc hạ baseband cho iPhone 3G & 3GS

Nhóm iPhone Dev-Team đã thông báo rằng redsn0w sẽ được cập nhật trong khoảng 1 giờ tới để hỗ trợ việc hạ baseband cho những người đang dùng baseband của iPad 6.15 trên iPhone 3G và 3GS.

Thông thường nếu bạn muốn unlock với ultrasn0w thì bạn phải update baseband vượt qua 5.13.04 để nó trở thành baseband của iPad 6.15. Bây giờ với khả năng hiện tại, bạn có thể hạ baseband từ 6.15 xuống còn 5.13.04 (ngay cả nếu thiết bị bạn đang dùng chưa từng nằm ở baseband 5.13.04). Việc này sẽ mang lại cho bạn nhiều lợi ích: ultrasn0w sẽ tương thích với baseband bình thường của iPhone với đầy đủ GPS và bạn có thể lại sử dụng stock IPSW lần nữa.

Redsn0w sẽ được update trong thời gian ngắn nhất. Và đây là 1 vài bước bạn cần chuẩn bị khi thực hiện công việc.

1. Bấm vào "Extras -> Select IPSW" trong redsn0w để chọn firmware nào bạn đã cài đặt ( 3GS new-bootrom có thể bỏ qua bước này)

2. Tắt iPhone của bạn "slide to power off". Bước này rất quan trọng vì nó có thể giúp bạn tránh được nhiều vấn đề khi ramdisk đang chạy.

3. Trở lại và nhấn vào nút "Jailbreak". Tick vào ô "Downgrade from iPad baseband", bỏ qua việc cài đặt Cydia nếu bạn đã có nó và sau đó tiến hành các bước thông qua DFU ramdisk.

Sau khi ramdisk được khởi động và bạn nhìn thấy Pwnapple đang chạy, bạn sẽ qua bước "Flashing Baseband”. Nó sẽ tốn rất nhiều thời gian để hoàn thành và sẽ không có bất cứ thông tin phản hồi nào trong khi đang chạy. Xin vui lòng chờ khoảng 3-8 phút. Sau khi ramdisk đã hoàn thành, iPhone của bạn sẽ reboot lại.

Đối với những ai đang tự hỏi là mình có thể update iPhone 3G và 3GS lên 6.15 cho mục đích là để hạ baseband xuống 5.13.04 hay không thì câu trả lời sẽ là "yes" cho người dùng 3G và "có thể" cho người dùng 3GS. Baseband của iPad không tương thích với máy 3GS sản xuất từ tuần 34 năm 2011 trở về sau. Nếu bạn đang xài iPhone 3GS và con số thứ 3-5 trong dãy số Seri của bạn là 134 hoặc lớn hơn (xx134) thì bạn không nên cố gắng cài đặt baseband 6.15 trên iPhone 3GS. Nó sẽ làm hư Radio của bạn và ngăn chặn việc hạ baseband cũng như sử dụng các phần mềm iPhone. Hãy cẩn thận.

Dưới đây là link:

3. Fallen

Fallen Thành viên

Được Like:
    29
  4. cashs

cashs Thành viên

Được Like:
    37
    Note : chỉ hạ đc với những máy boot đã từ bb~5.13 mà up lên bb6.15, còn những máy 3gs mới xt về bb đã 5.16 thì ko hạ đc...Với lại khi hạ dùng Win7 thì sẽ flash nhanh hơn:)
  5. thanhtuk40

thanhtuk40 Thành viên

Được Like:
    2
    đúng là mất hứng quá đi mất làm mình cứ loay hoay mãi mà vẫn thấy 6.15 và ko có sóng luôn nản :-s
  6. Fallen

Fallen Thành viên

Được Like:
    29
    Tip: many people who saw "No signal" issues after the downgrade from 06.15 fixed it by re-installing Mobile Substrate and/or ultrasn0w.

-> Sau khi downgrade BB thành công, nếu bị lỗi "No signal" thì cần cài lại Mobile Substrate và/hoặc ultrasn0w.
  7. Fallen

Fallen Thành viên

Được Like:
    29
    Có chút tối nghĩa ở đây:

Nghĩa là kể cả trước đó không có BB 5.13 vẫn hạ được, vấn đề chỉ gặp phải với các máy mới (tức là tuần 34/2011 trở về sau) vì không để đưa lên 6.15 vì gặp lỗi No ALL -> cái này trong blog dev-team đã nói rõ và [MENTION=437137]DEATH EATER[/MENTION] cũng đã dịch rồi
  8. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Đã hạ thành công 1 con 3GS new boot xuống 5.13. Dev-Team tuyệt vời quá
  9. jimmytri

jimmytri Thành viên

Được Like:
    0
    ua cho minh hoi minh dang o Ios 5.1.1 ban cútom mình làm cách này là restroe lại hả may bạnn
  10. jimmytri

jimmytri Thành viên

Được Like:
    0
    cách mình chọn fw ios là mình restore lại fw hả anh . tại em đọc thấy chọn FW mình dang xài . của em là bản custom nên chon fw góc có bị ji ko anh . hiện tại con 3gs của em ở 5.1.1 . Mình bỏ bước chọn Fw máy được ko vậy [-O< giúp em nha máy anh