Đã có Ultrasn0w fix hỗ trợ iOS 5.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi peper1805, 12 Tháng ba 2012.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    :)):)) . Trên iphone thì là Baseband ... Trên cơ thể phụ nữ thì là chỗ nào / cái nào ? :))
    trung_hieu0388 thích bài này.
  2. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    Máy lock đã up fw 5.1 gốc thì phải flash baseband ipad mới unlock được. Có một số trường hợp ko flash được baseband và ko thể unlock được, có thể restore lại fw 5.1 và flash baseband từ bước đầu tiên,một số trường hợp ko có cách nào flash bb nên muốn flash được baseband thì phải đưa về 3.1.3 gốc qua dfu, sau đó flash lại baseband và cài FW 5.1 custom, và ko cần flash baseband nữa.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đồng ý
    Tại sao lại chọn fw 5.1 mà không chọn fw khác ? Không có SHSH ?
    Tại sao có những trường hợp đó vây ?. Lúc đó restore có lỗi gì không và restore log có cho biết tại sao không ?
    Nếu máy không có 3.1.3 SHSH thì làm sao mà restore ?
    Tại sao lại chọn 3.1.3 mà không dùng firmware khác ?
  4. hoangnhupr

hoangnhupr Thành viên

Được Like:
    2
    Nếu ko có SHSH thì restore về 3.1.3 làm sao được , restore bằng niềm tin à !

3GS,4 nếu ko có shsh thì restore và nâng basband bằng niềm tin à !
    tốt nhất 3GS restore về 4.1 và nâng 6.15 ok !
  5. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    có 2 cách cho bạn chọn, một là bạn restores gốc mới nhất, restore qua DFU để thay iboot, rồi JB + flash bb từ bước đầu tiên, cách 2 là phải hạ về một FW thấp hơn nhưng phải hạ FW gốc mới flash baseband, con 3gs của mình hồi trước up 5.0.1 chỉ JB ko flash bb từ bước đầu nên bị lỗi 6000 giving up......mình phải restores lại và JB+flash bb.
    Có một vài máy ko thể flash bb từ FW gốc mới nhất được phải hạ về một FW cũ hơn nhưng phải qua DFU. Theo kinh nghiệm của mình là vậy, ai có cao kiến gì thì chỉ dạy thêm.
  6. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    Vì chỉ có FW mới nhất mới ko yêu cầu sigh shsh cũ, đó là cách dễ làm nhất mà ít gặp lỗi.

Theo mình thì nếu bạn nào đang xài 5.0.1 thì nâng FW 5.1 custom vừa nhanh vừa an toàn, ko cần flash bb nữa.
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Dùng fw mới nhất thì đương nhiên nó phải dùng SHSH mới nhất mà Apple còn sign.

Vấn đề ở đây không phải là làm dễ nhất mà cần là làm đúng & thích hợp nhất. Nếu có SHSH cho firmware cũ hơn thì nên dùng firmware đó tại vì firmware mới nhất chưa chắc đã có jailbreak.

Không đúng hoàn toàn.

Đang dùng 5.0.1 thì cứ giữ ở đó lúc này.

Firmware 5.1 (cho dù là custom) lúc này vẫn còn quá mới và jailbreak thì hầu như là 99.9% dính cáp (tethered jailbreak) ngoại trừ 3GS bootrom cũ (24kpwn). Đồng thời rất nhiều phần mềm trong Cydia chưa hổ trợ firmware 5.1 100%. Và ngay cả Cydia lúc này chưa 100%.
  8. MSRKen

MSRKen Thành viên

Được Like:
    0

Tạ ơn chúa !!! Em đã thành công. Mấy bữa trước khi dùng 5.0.1 thì sim cứ mất sóng, và lỗi không có dịch vụ suốt. Reboot vài lần thì mới có sóng lại, dùng được 1 tí thì lại mất tiếp. Em lo lắng quá. Không biết giờ sao đây. Đang theo dõi....em là 3Gs Oldboot room BB 6.15
  9. langvietdung

langvietdung Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn nào 3gs old boot đã lên 5.1 JB UN thì cho hỏi cài ibook vào có chạy được không ? Cho hỏi thêm là nếu 3gs old boot đã JB UN dc rồi thì có thể gọi là hoàn thiện 100% chưa vậy ?
  10. vutuanminh2002

vutuanminh2002 Thành viên

Được Like:
    0
    hôm nay mình unlock lần đầu theo cách này cuối cùng cũng đã thành công.
    Thanks các bro nha !