Xin giúp Đăng kí sim Sinh Viên của Viettel

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi kimbang0, 30 Tháng mười 2012.

1. kimbang0 Thành viên

Mình là sinh viên năm nhất. Vừa nhận đc thẻ SV. Mình muốn ra cửa hàng Vitettel chuyển sim mình qua gói SV cho nó rẻ. Nhưng nghe mọi người nói phải có cmnd công chứng + thẻ SV có ngày ra trường phải ko ạ.

Mình học xây dựng công trình và trường mình dạy theo tín chỉ nên ko in được ngày ra trường lên thẻ SV. Mong ai vừa làm sim sinh viên giúp mình với :(:(
  2. dieukonoi

dieukonoi 584-1314-520 Staff Member

Được Like:
    964
    Thế thì bạn cần có giấy xác nhận của nhà trường có ghi năm bắt đầu và năm kết thúc của khóa học.
  3. Mr.Beocuxi

Mr.Beocuxi Thành viên

Được Like:
    20
    Bạn chuyển qua dùng mobiFone đi,thủ tục sẽ đơn giản hơn nhiều, chỉ cần CMND VÀ THẺ SINH VIÊN bản gốc, mang ra cửa hàng giao dịch, 5phút là xong, làm sim sinh viên viettel giống như đi làm thủ tục ở mấy cơ quan hành chính vậy, HÀNH LÀ CHÍNH!!!
  4. kimbang0

kimbang0 Thành viên

Được Like:
    1
    Cái chính là khó chỗ đó đấy. Học tín chỉ thì sao biết khi nào ra trường đc. Có thể 3.5 năm cũng có thể 7 năm
  5. dieukonoi

dieukonoi 584-1314-520 Staff Member

Được Like:
    964
    Ngày trước mình cũng học theo từng tiến chỉ, nhưng học tập trung và liên tục nên vẫn có thẻ SV và cũng có thời gian kết thúc khóa học như bình thường. Vì trong hồ sơ nhà trường bao giờ cũng có học sinh thuộc khóa nào vào năm nào và dự kiến năm nào kết thúc
  6. 8800 arte

8800 arte Thành viên

Được Like:
    189
    Kinh tế là 4 năm, kỹ thuật là 5 năm, các trường y dược là 6, 7 năm. Còn việc học tín chỉ đến 7 năm mới ra trường thì cũng giống như bạn học niên chế nhưng phải học lại, cái này không được tính.
  7. dokhoasg

dokhoasg Thành viên

Được Like:
    39
    Chỉ cần đem cái thẻ SV, CMND ra cửa hàng Viettel là người ta làm cho, phải cung cấp thêm 5 số mới liên lạc gần nhất. Còn về vấn đề hết hạn sim SV thì khóa của mình là 2008- 2012, vừa hết hạn sim SV hồi tháng 7 năm 2012.