Dành riêng cho iPhone4 : Cách cài firmware 4.1 mà không bị nâng baseband

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 9 Tháng chín 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. boss

boss Thành viên

Được Like:
    0
    To: Dtube
    Mình đã làm theo cách của bạn và thành công. Hiện tại máy của mình đang là FW 4.1 và Baseband là 1.59.00!!!
    * Dtube có thể cho mình hỏi hiện tượng hết pin rất nhanh là do mình làm bằng cách đó hay do một lý do nào khác? vì trước đây phone của mình là FW 4.0.2 dùng pin thấy bình thường! Thanks bro :)
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    máy đó của bạn là iphone4, chạy 4.1 + BB= 1.59.00 .....
    máy đó không có jailbreak gì cả thì hiện tượng hết pin không thể gây ra bởi jailbreak hoặc phần mềm nào khác.
    Bạn nên xem lại trong settings xem có gì thay đổi không.
    binhnv143 and Civic like this.
  3. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    Dtube giúp mình 1 bài Unlock Iphone 4 4.0.2 chi tiết được không , mình đắp chăng gần 1 tháng rồi. máy mình hàng AT&T tuần 34.
  4. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Được Like:
    261
    IP4 FW 4.2 đã jailbreak được đâu mà bác đòi unlock. Bác nên tìm hiểu thông tin kỹ chứ :D
  5. boysanh9x

boysanh9x Thành viên

Được Like:
    77
    ý của anh Dtube là BB:01.59.00 thì có tools unlock lâu rồi áp dụng cho cả version:4.0.2 thế nhưng tools jailbreak mới chỉ hoạt động được trên 4.0.1 trở xuống vì vậy tiếp tục đợi nha bạn.
    Civic thích bài này.
  6. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
  7. Tina nguyen

Tina nguyen Thành viên

Được Like:
    1
    Anh ơi, em có con Iphone 4 4.0.2 FW 1.59.00, nhưng ko ai unlock được, họ bảo là tuần 35 chưa unlock được. Em đọc trên đây thấy a nói cái này unlock được từ lâu, anh có thể thông tin cho e biết được ko? Em có 2 con mà giờ xài như ipod, chán wé anh ơi
  8. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Được Like:
    261
    Với BB như của bạn là 01.59.00 thì có thể dùng công cụ ultrasn0w có trên cydia để unlock, nhưng ở đây FW của bạn lại đang ở 4.0.2 chưa jailbreak được vì thế chưa có cydia, đến đây có thể bạn đã hiểu được 1 phần rồi chứ. Nói thêm nhé, cho dù bạn có được file deb của ultrasn0w để cài không qua cydia thì cũng không được nếu máy bạn chưa jailbreak, tóm lại phải jailbreak được trước thì mới cài được tool unlock (nếu như đã có tool unlock), jailbreak và unlock là 2 công cụ hoàn toàn độc lập nhưng phụ thuộc vào nhau.
    Tina nguyen and Civic like this.
  9. Tina nguyen

Tina nguyen Thành viên

Được Like:
    1
    Vậy máy em có thể chạy xuống 4.0.1 được ko a?
  10. sinbadvr

sinbadvr Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy Bác Dtube cho mình hỏi máy mình ip4 fw4.0.1 đã đưa về DFU (vì bị treo quả táo) nay apple nó bắt up lên 4.1 vậy cách Bác mình có thể làm được ko? (mình chưa lưu SSh fw 4.0.1)
    Thanks Bác
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.