Dành riêng cho iPhone4 : Cách cài firmware 4.1 mà không bị nâng baseband

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 9 Tháng chín 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Máy bạn bị treo quả tao thì thử dùng Tiny Umbrella bấm vào " Kick device out of Recovery"
  2. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Máy của bạn có lưu SHSH của 4.0.1 ko vậy? Nếu có thì xuống dc và sẽ jb+unlock dc.
    Tina nguyen thích bài này.
  3. Tina nguyen

Tina nguyen Thành viên

Được Like:
    1
    Em mua nguyên con bên Mỹ về, mới tháo hộp và chưa làm gì hết. Em ko rành về điện thoại nên cũng ko biết SHSH là cái gì nữa. Hơn 1 tháng rồi, muốn bán để mua Iphone quốc tế cho rồi. Kẹt cái bên Mỹ ko bán hàng quốc tế
  4. Love@i

Love@i Thành viên

Được Like:
    0
    Bỏ vào giỏ rác ròi mua cái Iphone 4 hàng VN xài cho lẹ bạn à tui mua ròi nè hihi
  5. Tina nguyen

Tina nguyen Thành viên

Được Like:
    1
    Chẳng lẽ cất công qua Mỹ mua 2 con iphone rồi giục thùng rác. Ghét quá. mua đủ bộ của apple rồi, chỉ còn con iphone 4 là xài ko được. Tức thiệt x-(x-(x-(x-(x-(x-(
  6. tiennm

tiennm Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn cho mình hỏi: Tại sao sử dụng cách này thì không bị nâng Baseband? Và cũng như vậy tại sao không thể áp dụng trên 3GS lock để cũng ko bị nâng baseband? Thanks
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Iphone 3gs khác với iphone4.
    Restore 3gs khác restore iphone4
    Restore của iphone4 sẽ check shsh cho Baseband + OS. Khi shsh của baseband không có thì sẽ không nâng --> itunes error 1004.

Đọc bài này để hiểu thêm:
    http://gsm.vn/threads/221085-So-tay-toan-dien-ve-iPhone
    DEATH EATER thích bài này.
  8. blackmonster999

blackmonster999 Thành viên

Được Like:
    1
    em có 1 cây IP4 tuần 34 , 4.0.2 có cách nào đưa về để unlock đc ko anh . Đợi lâu lắm rồi :((
  9. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    Bác dtube cho em hỏi cái hơi ngớ tý,trên win khi e vào dòng lệnh và e đánh vào câu lệnh ipconfig/flushdns thì 2 cái máy tính báo khác nhau.trên pc chay win7 thì nó báo 'window ip configuration,successfully the DNS resolver cache' , còn trên laptop chay win vista thì nó báo 'the requested operation requires elevation' vậy a cho e hỏi là cái nào đúng vậy a dtube.Bởi vì lúc trước hình như e đã lỡ xóa cái file cmd nào đó trên laptop rồi mà e k nhớ,k biết nó có ảnh hưởng k nữa.
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đúng.
    Sai. trên laptop cần phải chạy cmd bằng administrator rồi từ đó ipconfig /flushdns.

Dùng tinyumbrella mới nhất thì không cần clearn dns cache nữa
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.