Dành riêng cho iPhone4 : Cách cài firmware 4.1 mà không bị nâng baseband

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 9 Tháng chín 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    Được rồi anh dtube oi7i,cám ơn a nhiều lắm.E làm phiền a chút nữa nhé và xin lỗi đã hỏi k đúng chủ đề.iphone 4 fw hiện tại 4.0.1 đã luu7 shsh tất cả mà khi e restore bất cứ fw nào kể cả 4.0.1 chạy đc 2/3 thì nó báo lỗi 1004,vậy là do tinyumbrella nó giữ nguyên basband của mình phải k a.
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đúng ...
    1004 là lỗi bình thường khi restore fw và sử dụng tinyumbrella TSS server tại vì BB SHSH không có ==> không update BB:D
    Người đọc bài này nên nhớ là phải dùng tinyumbrella "Start TSS server" để restore thì mới giữ được BB. Update/restore firmware mà không làm kiểu này là toi mạng
    binhnv143 and Civic like this.
  3. vic0809

vic0809 Thành viên

Được Like:
    8
    5. Trên PC thì vào dòng lệnh và đánh vào: ipconfig /flushdns
    Trên Mac thì vào dòng lệnh và đánh vào: dscacheutil -flushdns
    sao cai buoc so 5 minh lam tren Mac, minh mo terminal ra va danh vao ko dc vay. Voi lai luc ma chay Tss server minh co fai dua iphone ve recovery mode ko. Xin giup do gium. hum ni sao danh bang tieng viet ko dc vay ta
  4. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    Bác dùng tinyumbrella mới nhất thì k cần phải clear dns cache.Tốt nhất bác nên restore nha,đừng nên updata nhưng quan trọng là phải lưu shsh 4.1 trước nha.
  5. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Em xin muợn bài của anh Dtube cho người bạn Post ở diễn đàn Macvn.com anh nhé ?!
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    :)) ... đem đi đâu cũng được mà ... đâu cần hỏi em ... chỉ cần trích dẫn nguồn gốc là ok ...
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu dùng tinyUmbrella 4.1.6 để restore + ngăn chặn baseband update, sau khi restore xong thì sẽ thấy lỗi 1004. Tắt tinyumbrella 4.1.6, chạy lại để đá iphone4 ra khỏi chế độ recoverỵ

Cần phải tắt tinyUmbrella và bật lên lại ..... Lỗi này sẽ được sửa ở version kế tiếp
  8. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    TinyUmbrella 4.1.6 thì hình như ko cần đánh dscacheutil -flushdns trên terminal phải ko anh?

Oops... Quên chưa đọc câu này của anh
  9. liht

liht Thành viên

Được Like:
    4
    tình hình là làm sao để bik cái Start TSS Server đã kết nối đc. nhỉ, em nghe bảo nếu nó chưa kết nối đc. thì sẽ bị nâng BB :-s
    mà cái Start TSS Server lúc em click vào ở dưới nó có chữ Running nhưng ở trên cái cục màu xanh vẫn chạy qua chạy lại như kiểu chưa kết nối đc. ý :-s
    em dùng Win 7.
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Xem trong cửa sổ / khung của tinyumbrella. Khi TSS chạy thì nó sẽ nói tương tự như: (xem chữ mầu đỏ)
    Đồng thời, khi TSS chạy rồi thì hosts file đã thay đổi 127.0.0.1 gs.apple.com . Nếu không có SHSH thì restore sẽ ngưng với lỗi 3002 / 3194 và không thể restore.
    ** quan trọng là trong khung không có ERROR và phải có chữ TSS Accepting connections ...**
    liht, binhnv143, Civic and 2 others like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.