Dành riêng cho iPhone4 : Cách cài firmware 4.1 mà không bị nâng baseband

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 9 Tháng chín 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. meomun_1329

meomun_1329 Thành viên

Được Like:
    89
    bác Dtube à, nhớ em bảo 21 là em trả $25 để unlock con 3gs không? tự dưng hôm thứ 2 bỏ cái iphone ra ngắm nghía thấy 1 cái bubble thuộc dạng không thể nhỏ hơn được nữa ở góc duới bên phải màn hình => mang ngay lên apple store. nó check imei xong quay sang hỏi "do you want a new screen or a new phone". hehe thiếu điều sướng muốn chết. không hiểu ở VN apple store có cho đổi thế không nhỉ?
    lấy cái phone refurbish láng cóng về xong rao bán được $500, cắn răng bỏ thêm $270 mua cái iphone 4 locked vodafone (lại vodafone :-<) được cái là iphone 4 của vodaphone unlock for free => hôm nay cóa unlock roài nè. hehehe
    đang định thử cái tut này nhưng TinyUmbrella của em không bấm được TSS server, đã tắt hết skype, antivirus, firewall, đã lấy admin privilege, đã open cmd đánh command tìm xem có cái gì đang chạy trên port 80 và đã kill tasks hết rồi. em cũng đến bó tay. bác xem em còn làm thiếu cái gì thì chỉ em vơi. thanks bác
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    đổi kiểu đó không ham ... nên nói với nó thay new screen sướng hơn vì máy nó đổi đã lên 4.1 và không có shsh từ 4.0 :)
    Sướng nhỉ :) ... Mua dùm 1 cái được không ? $-). Thử Facetime xem chạy không. Nếu chạy thì đổi SIM xem chạy không ?
    Run tinyumbrella as administrator !!! (right-click umbrella, run as administrator)
    meomun_1329 and Civic like this.
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @Meomun: US Apple store cũng đổi phone như thế thôi. Tụi nó cũng chẳng khi nào hỏi replace screen, thay luôn cái refurbished khác... hehe... :D
  4. meomun_1329

meomun_1329 Thành viên

Được Like:
    89
    uhm, nói chung em lên hẳn ip4 rồi nên hok care vụ refurbish nữa nhưng có điều run as admin rồi mà vẫn không start TSS server được, thử nhảy qua mac chạy Tiny cũng không được nốt, chả hiểu kỉu gì luôn
  5. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    @Meomun: Qua MAC thì run TSS dễ òm mà, đâu gặp trục trặc gì đâu? Bác run ko được có nghĩa là sao? Cái chữ RUN TSS Server bị mờ đi hả?
  6. meomun_1329

meomun_1329 Thành viên

Được Like:
    89
    ah nó hỏi thế để nếu mình có dữ liệu quan trọng gì thì chỉ cần thay màn hình thôi. thế nên bác Dtube bảo không ham, em thì em ham lắm, 6 tháng quăng quật sứt mẻ xước sẹo tội gì không lấy mới. với lại em back up rồi mà.
    em đang chờ skype ra bản mới để dùng facetime, bản cũ hay bị đơ lắm, chưa được ổn định.
  7. meomun_1329

meomun_1329 Thành viên

Được Like:
    89
    đúng bệnh của máy em rồi đấy, nó mở đi, không highlight thì làm sao mà bấm để run cho được, bác có cách nào chữa đc bệnh này không? em vào terminal đóng hết app cổng 80 và run trên admin account rồi nhé
  8. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Thôi cứ đổi cái khác đi cho nó lành... :D Mình có con 3GS cũ cũng sắp tiễn nó đi mà tiếc quá... có SHSH từ xưa đến giờ, lại bootrom cũ nữa... hixhix... MÀ nếu muốn tiễn đi thì ráng xách vào Apple đổi cái khác cho có giá... hehe (mà bác bán ở đâu mà được 500 đã quá zi... hehe)

Mà bác xài MAC mà đúng ko? Ở máy MAC mình chưa gặp hiện tượng ko cho bấm TSS bao giờ hết. Chỉ có lần đầu gặp lỗi 1 tí với Admin acc thôi. Còn ko bác thử cách này, khi vừa mới download về, open lên, rùi bác kéo cái file umbrella (nhớ là chỉ kéo file run thôi nhé), ra ngoài desktop. Chạy thử lại lần nữa xem...
    meomun_1329 thích bài này.
  9. meomun_1329

meomun_1329 Thành viên

Được Like:
    89
    để em thử, em xài cả mac cả win (win chạy HP, không phải parallel với mac OS đâu nhé). thử cả 2 và đều không thể start TSS server. em bán ebay thôi chứ đâu, cứ thật thà nói là iphone 3gs 6 months warranty left over, brand new refurbished from apple store xong tặng kèm cái giấy chứng nhận, đăng có 2 ngày là có người mua ah. bên này mọi người có vẻ thik 3gs hơn là ip4. hôm trước lọ mọ lên mạng tìm cách cắt sim thủ công, làm 1 phát 2 cái liền chạy ngon. hoá ra cắt micro sim cũng dễ.
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    câu hỏi này hơi vớ vẩn một chút ... nhưng cũng phải hỏi :D
    có chắc là không có gì dùng port 80 không ? bạn đã check như thế nào ? netstat -a ?
    có chạy windows disk encryption gì không ?
    meomun_1329 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.