Thảo luận Đây là bài hack hoàn chỉnh cài Game NGAGE 2.0full

Thảo luận trong 'S60 3rd: GAMES - TRÒ CHƠI' bắt đầu bởi Quân_valour, 9 Tháng sáu 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bonykhai

bonykhai Thành viên

Được Like:
    88
    các bác pro có game nào mới k pót lên cho e xin với mấy game kia hot wa e chơi đã luôn.thank.
  2. trgtuan

trgtuan Thành viên

Được Like:
    2
    Cho mình hỏi mấy pro:
    1, Nokia 3250 dùng được không vậy?Mình đã cài rồi nhưng hình ảnh game tràn màn hình không full màn hình được,có cách nào để khắc phục không?
    2, Mình down file game .exe về cài từ PC nhưng làm thế nào để cài vào thẻ nhớ-có mục nào trong chương trình n-gage cho cài trên thẻ nhớ không?chứ mình cài nó cứ chạy vào phone, mà dung lượng phone 3250 có 10Mb chứ mấy!Nên mình vẫn cài được game từ PC nhưng không tài nào start game được, cứ bấm start game là nó lại báo Main-App Close, nhấm Ok là bình thường
    Mong cái pro chỉ dẫn!Thank a lot
  3. caothuduy

caothuduy Thành viên

Được Like:
    1
    Cái này hình như hỗ trợ màn hinh 240x320 pixel mà con 3250 của caothuduy thì màn hình 176x208 pixel nên nó lớn quá nhìn hok dc mà khi load game nó lại tự động close game rùi trở lại trình N-Gage .bó tay rùi.có ai biết cách khắc phục thì giúp với ha.

CaothuDuy
  4. caothuduy

caothuduy Thành viên

Được Like:
    1
    Cái vụ close game thì ra là do Secman còn mở nhưng màn hình thì vẫn lớn quá.

CaothuDuy
  5. nguyen bao

nguyen bao Thành viên

Được Like:
    195
    tình cờ mình vào n-gage trên điện thoại của mình và kiểm tra thấy cái n-gage của mình có v1.01 (1281) vậy cái này ko fải là n-gage v2.0 fải ko vậy pác nào có n-gage v2.0 thì pót cho em với thanhk các pác nhiềuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu:|
  6. Vercetti

Vercetti Thành viên

Được Like:
    2
    :| Bản của bác là N-Gage v2 phiên bản 1.01 đấy, N-gage V1 là trên máy N-gage cơ bác ạ :D

Cho em hỏi luôn có ai làm thành công trên N81 chưa vâỵ, em làm thì như thế này :

- Nếu ko chép file 20001079.txt & installserver.exe vào thì chơi dc trò Space Impact ( Click vào 10 lần, vào dc khoảng 9 lần, bị đá 1 lần ), trò Hook on ( số lần vào dc ít hơn), trò Asphalt ( lâu lâu hứng lên quả máy nó cho mình vào oánh 1 tý 8-}), Fifa ( Vào dc khá nhiều, nhưng bình thường đến bước chọn kiểu màn hình là nó treo luôn, ko vào dc menu :-ss) Còn lại thì em chả vào dc trò nào nữa. < Tình trạng máy em là tuỳ hứng nó vào

- Nếu làm đầy đủ các bước, tức là chép 2 file 20001079.txt & installserver.exe : chẳng còn trò nào em vào dc nữa :|

Em xem thử file 20001079.txt thì nó có cái dòng như thế này : "# Description : Repository file with device capabilities for N73 "

Em hỏi sơ thì hình như các anh chưa test trên N81 thì phải, toàn trên N73 hay sao ý :-??Vậy cho em hỏi có ai có 2 file 20001079.txt & installserver.exe cho N81 ko vậy ?
    nguyen bao thích bài này.
  7. ajiang

ajiang Thành viên

Được Like:
    11
    Mình chạy được ngon lành trên 5700 chỉ riêng game Brain Challenge thì cứ khởi động là treo đơ luôn, ko biết có bạn nào bị và biết cách khắc phục ko.
  8. nguyen bao

nguyen bao Thành viên

Được Like:
    195
    thank pác vercetti nha vậy mà tương bản n-gage v1 ko đó chứ mà tình tạng của pác thì em bt luôn ko có n81 để tét theo tui thì pác cần sết bản của n81 ấy bản mà pác cài là của n73
    à pác dùng hàng chử này Os_9.2 sis-installer_symb9.2_mod sết trên google là tìm dc đó tui thử rùi và đã tìm dc cả 2 file luôn 9.1 và 9.2 hiện tui đang có 9.2 nhưng ko bít pót mấy pác đừng cưới nha vì máy tinh tui mới nối mang mới sử dụng internet thối cũng chưa rành lắm
  9. ncdung

ncdung Thành viên

Được Like:
    12
    các bác cài thế nào dzậy,mình cài tất cả games trên N95 8gb chạy rất ok không có lỗi gì hết,mình cũng làm theo hướng dẫn ở bài 1 mà
  10. Vercetti

Vercetti Thành viên

Được Like:
    2
    Bản hack này e mới tìm dc trên mạng, nó bảo N81 ko cần cài Symbian_OS_Pipes_v1.2.sis, Nokia_N-Gage_AutoStart_v2.04.sis, cũng ko cần chép 20001079.txt. Sau khi làm xong em ... vẫn thất bại :"> các bác nghiên cứu thử nhá
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.