Xin giúp Để làm một kế toán giỏi bạn cần những gì?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi nghiepvuktgec, 27 Tháng bảy 2017.

1. nghiepvuktgec Thành viên

Để một doanh nghiệp phát triển và có thể cạnh tranh với các doanh nghiệp khác, thì điều trước tiên họ phải cũng cố về sản phẩm của mình, và tiếp theo là phải sử dụng đúng đắn nguồn tài chính của mình. Doanh nghiệp có phát triển mạnh hay không thì phải căn cứ và nguồn tài chính của mình. Chính vì thế sử dụng nguồn tài chính và quản lý chúng một cách tối ưu nhất là điều cần thiết của doanh nghiệp hiện nay. Để làm được điều này, thì có một kế toán giỏi là một yêu cầu cần thiết cho doanh nghiệp. Nhưng làm sao để cho kế toán của doanh nghiệp mình luôn giỏi và luôn hoàn thiện để phát triển. Luôn tìm hiểu và học kế toán là một điều hết sức cần thiết cho các kế toán viên hiện nay. Trung tâm đào tạo kế toán sẽ cùng bạn phân tích và giúp bạn trở thành một kế toán giỏi. website: www.gec.edu.vn

- Để trở thành một kế toán giỏi thì trước hết bạn phải nắm những căn bản về kế toán. Trước khi bạn muốn làm được về kế toán thì bạn phải giỏi nghiệp vụ, và những trung tâm đào tạo kế toán sẽ giúp bạn làm được những việc này. Nhưng hiện nay có rất nhiều trung tâm hình thành, làm sao để các bạn có thể biết được trung tâm nào là chất lượng. Đây là điều hết sức bạn tâm của các bạn. Nhưng với hệ thống đào tạo của Trường ĐH Kinh Tế TP.HCM thì Trung tâm GEC là nơi lực chọn đáng tin cậy cho các bạn. Đến với trung tâm bạn có thể củng cố kiến thức về nghiệp vụ kinh tế một cách vững chắc nhất.

- Bạn hội tụ trong mình điều đức tính cần thiết mới có thể trở thành một kế toán giỏi, vì thế bạn nên rèn luyên những đức tính cần thiết đồi với về nghế toán, tính cẩn thận, tỉ mĩ là một đức tính cần thiết trong nghề này, làm việc với những con số chỉ cần một sai sót nhỏ cũng có thể mang lại hậu quả to lơn cho doanh nghiệp bạn, tính trung thực cũng là điều cần thiết không kém, kế toán là người nắm giữ nguồn tài chính của doanh nghiệp, bạn phải tại cho người lãnh đạo một sự tin tưởng về bạn, điều này sẽ làm cho bạn dễ thành công hơn trông sự nghiệp. Hơn nữa bạn cũng phải cần rèn luyện khả năng giao tiếp để có thể hợp tác tốt với những phòng ban khác điều này sẽ giúp cho công việc của bạn trở nên dễ dàng hơn.

- Kinh nghiệm làm việc trong các lĩnh vực liên quan có vai trò rất quan trọng trong việc xác định một sự thành công trong nghề kế toán. Nếu bạn đang theo học chương trình cử nhân kế toán, bạn có thể đi làm part-time hay thực tập trong các công ty kế toán trong suốt những năm theo học. Còn nếu bạn theo học một khóa đạo tạo cử nhân online chẳng hạn, bạn có thể thu được kinh nghiệm làm việc từ việc làm kế toán toàn thời gian chẳng hạn, bởi vì một khóa học online cho phép bạn kế hoạch được lịch trình học khớp với công việc toàn thời gian của bạn.

- Không kém phần quan trọng đó là phải thường xuyên cập nhật các thông tư nghị định về thuế và nhất định phải hiểu rõ luật về thuế. Nền kinh tế có nhiều biến động, vì vậy Nhà nước cũng phải liên tục thay đổi các chính sách để phù hợp với từng thời điểm. Cho nên, là một kế toán chuyên nghiệp, muốn giỏi bạn phải nắm bắt được những điều này một cách nhanh chóng và kịp thời để có thể hoàn thành công việc một cách tốt nhất.

Nguồn: http://hocketoanhcm.com/de-lam-mot-ke-toan-gioi-ban-can-nhung-gi/