Xin giúp Di công tác Nhật mua gì mang về?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi nguoi_la, 4 Tháng mười một 2008.

1. nguoi_la Thành viên

Mình sắp đi công tác Nhật Bủn. Mình tính khi về sẽ mang về một vài món đồ như cellphone hay laptop. Vừa để tặng người thân, vừa bán lại kiếm xí tiền vé máy bay.

Các bạn có ai đang ở Japan hay đã từng qua Japan cho mình hỏi mình muốn mua những thứ đó thì có thể đến đâu? Nếu có trang web tham khảo trước càng tốt, đại loại như trang web www.thegioididong.com ở VN mình vậy đó.

Mình cám ơn trước. Thanks....
  2. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Chú ý ~ con sản xuất sau tháng 4.2008 nhé, chưa unlock full được!
  3. darksword

darksword Thành viên

Được Like:
    23
    Mua ĐẠI vài con dế Sharp đi
  4. Nam903Shi

Nam903Shi Thành viên

Được Like:
    823
    mua phone về thì ko unlock được, mua laptop thì giá mắc hơn VN luôn, mua về khó bán làm sao lấy tiền vé? Chỉ có mua 1 thứ rẽ là Toyota Innova là rẽ :D, khoảng 50tr VND 1 chiếc thôi, mua được thì mua bác ơi :D, chúc bác đi vui vẽ
  5. thaivu

thaivu Thành viên

Được Like:
    144
    Sao rẻ vậy ta, ước gìX_XX_XX_X
  6. Deutschland

Deutschland Thành viên

Được Like:
    17
    Mình sắp đi công tác Nhật Bủn. Mình tính khi về sẽ mang về một vài món đồ như cellphone hay laptop. Vừa để tặng người thân, vừa bán lại kiếm xí tiền vé máy bay.

Các bạn có ai đang ở Japan hay đã từng qua Japan cho mình hỏi mình muốn mua những thứ đó thì có thể đến đâu? Nếu có trang web tham khảo trước càng tốt, đại loại như trang web ........... ở VN mình vậy đó.

Mình cám ơn trước. Thanks....
    ----------------------------------------
    mua mấy thanh kiếm nhật xịn về bán mới đc giá bác ơi :>
  7. nguoi_la

nguoi_la Thành viên

Được Like:
    22
    Cám ơn bro đã nhắc nha. Ý mình là nếu bro nào biết mấy trang web kiểu thegioididong ở VN thì cho mình xin cái link để mình tham khảo trước.

Thấy trong này cũng bán nhiều máy Nhật mới xách về mà ko rõ giá cả chính thức bên Nhật thế nào để tiện tham khảo.
  8. damminhbinh

damminhbinh Thành viên

Được Like:
    33
    Mua ĐT ở bên đó đâu dễ như ở VN.
  9. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    đi qua chơi hay công tác thì sao mà mua được đt với giá rẻ được,nếu có người quen bên đó sống trên 2 nam thì ok,còn ko thì về VN mua cho nó lành.
  10. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    mua vài em người mẫu nhật thấy dc hơn đấy bro ah, Chứ đồ Nhật thì rẻ đấy nhưng phải định cư lâu dài mới mua dc :D giỡn thôi chứ mua đồ điện tử mà ko bít mua thì ko nên đâu, bác quyết định mua DT thì kiếm mấy anh du học sinh mà sắp về nước đăng kí 1 số DT, cầm đại cái 930 hay 931SH hay 907i về rồi tính sau :D(đăng kí xong dông lun :p)