Xin giúp Di công tác Nhật mua gì mang về?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi nguoi_la, 4 Tháng mười một 2008.

1. nguyenmaugiang

nguyenmaugiang Thành viên

Được Like:
    67
    o bên đó mà mua DTDD về thì há mồm chỉ mua hàng 2hand, hay hàng tuồn được ra ngoài thì ngon quá.Nếu ko mua máy ảnh về rùi máy quay ...... thẻ nhớ 2GB 80X có 200k tiền Việt thui, rùi nhìu lém ...... nói ko hết>:p>:p>:p>:p>:p>:p
  2. tranquanganhls

tranquanganhls Thành viên

Được Like:
    100
    mang những thứ đó về làm gì hả bác?mang mấy em gheisa về tuyệt hơn nhiều à:D
  3. nguoi_la

nguoi_la Thành viên

Được Like:
    22
    Sao lại ngược đời thế ah?
  4. jewel272

jewel272 Thành viên

Được Like:
    21
    mình cũng ko hiểu tại sao , nhưng đó là sự thật đấy bác ơi , ko đùa đâu :-?
    nguoi_la thích bài này.
  5. vomythanh

vomythanh Guest

bác này nói dóc!!! bên đó làm gì có toyoya innova?[-( bên đó có toyota WISH thôi, đẹp gấp đôi xe VN,rẽ gấp 3 xe VN, nhưng tay lái nghịch ,hehe
  6. Sang&Sharp

Sang&Sharp Thành viên

Được Like:
    1
    Mua seri 907 về đi bro!!1>:)Cho AE chiêm ngưỡng và biết đâu bro là người đầu tiên sở hữu dòng 907:hug:
  7. mptu

mptu Thành viên

Được Like:
    20
    :-? Đàn ông thì nghĩ lặt vặt chuyện tiền vé làm gì bác, phải nghĩ mình được đi đây đó là thích rồi. Với lại đi công tác thì bác có mất tiền vé đâu mà phải cá kiếm lại làm gì, cho dù có đi với tư cách cá nhân thì cũng là chuyện quan trọng mới phải đi, thế thì tính toán làm gì.

Còn nếu muốn mua quà thì nhiều thứ để mua lắm, đồ thời trang, mỹ phẩm (sắp Noel rồi giảm giá nhiều lắm). Thiết thực hơn thì mua Kairo chẳng hạn, cái này rất tốt cho mùa Đông, để trong người rất ấm, khỏi cần phải quần áo mặc nhiều, mà giá thì lại cực rẻ mỗi tội nặng thôi. Muốn tham khảo mua trên website thì nhiều lắm, ví dụ nhé:

- ビックカメラ cái này của cửa hàng điện tử khá lớn của Nhật, muốn mua online cũng được, xem ở đây rồi ra cửa hàng mua cũng được (phải có thẻ credit mới mua được online)
    - 楽天 Cái này thì là chuyên mua bán trên mạng, một tập hợp của các cửa hàng và tư nhân (có thể kiếm được đồ giá rẻ ở đây)
    - Yahoo! Auction Còn cái này để đấu giá

Nói chung còn nhiều lắm. Mua điện thoại thì cũng không nhất thiết phải ra hãng mới mua được, có thể mua online (mua máy không cần hợp đồng), giá trung bình vào khoảng 2 đến 5 vạn Yên cho các máy đầu 9 của Docomo hay Softbank. Còn đừng có dại mà nghe lời bác gì đó nói mua máy bán trở lại Nhật nhé, bác có mua 2 máy với giá 0 đồng ở VN sang đây bán cũng chẳng đủ tiền vé đâu. Lúc nào sang mà có cần tư vấn gì thêm thì cứ nhắn tin PM ở đây, tớ sẽ giúp trong khả năng có thể.:)]
    nguoi_la, ronathunder, levin1 người khác thích bài này.
  8. futaba

futaba Thành viên

Được Like:
    17
    qua đó nên mua mấy thứ 2nd thì rẻ thôi.mua điện thoại ah,không cần đăng ký cũng mua được nhưng mà phải biết chỗ. ở osaka có chỗ bán đứt đấy nhưng mà chú ý tháng sản xuất nhé,cẩn thận với giá cả chưa chắc đã rẻ hơn mấy bác trong diễn đàn bán đâu đấy,,chúc vui vẻ
    ronathunder and MESHARP like this.
  9. MESHARP

MESHARP Thành viên

Được Like:
    3
    bác nói đúng dấy .mua ĐẠI VÀI em sharp đi về bán lại cho anh em.>:)>:):hug::hug:;;);;):-?:-?:-?
  10. nguoi_la

nguoi_la Thành viên

Được Like:
    22
    Rất cám ơn lời gópy ý và kinh nghiệm của bác nhé.