Dịch vụ báo cuộc gọi nhỡ của Mobifone

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi naladuong, 9 Tháng một 2006.

1. keomut

keomut Thành viên

Được Like:
    2
    Có 1 nhược điểm là nếu gọi giấu số thì MCA không biết và không báo nhỡ gì cả
  2. tuta

tuta Thành viên

Được Like:
    32
    Chính xác, khi lưu tên trong phonebook, bản nên lưu đềy đủ 10 số nếu chỉ lưu 7 số cuối nó sẽ không hiểu là 090 hay 091 hay ... và sẽ không hiện ra tên được.
    thân,
  3. thaiphong82hp

thaiphong82hp Thành viên

Được Like:
    189
    Đăng kí nó bảo đợi tí nó gửi tin nhắn, đợi từ hôm qua đến giờ chẳng thấy đâu, hic hic. Tắt máy đi lấy máy khác gọi thử cũng chả thấy thông báo rì
  4. MCA register từ hôm qua đến nay đang lỗi, bạn tui ở Mobi kêu chiều nay sau 3h lại đăng ký được. Chờ thui!

5. keomut

keomut Thành viên

Được Like:
    2
    Nghe nói Mobi nó mua thiết bị để làm cái dịch vụ MCA mất khoang 800 chai. Nó thu phí thế này thì cao quá nhỉ
  6. kachiusa317

kachiusa317 Ex-Mod Staff Member

Được Like:
    444
    xin hỏi các bác! cái sim của em bị cát ra để ghép 2sim bây giờ đăng ký nó đòi số sim mà số sim em làm mất rồi, thế có cách nào để đăng ký ko vậy các bác
    em cảm ơn các bác trước nha!!!
  7. No, thử cả mobi lẫn Vina sau khi sửa số cũng ko được, vẫn ko ra được tên, tức quá nhỉ!

8. phoenix

phoenix Thành viên

Được Like:
    22
    Cái dịch vụ này thật ra là khi đăng ký tổng đài sẽ tự động chuyển huớng trong truờng hợp không liên lạc được
    nó chuyển đến số: +84909232
    các bác kiểm tra tra thử xem có đúng vậy không !
    và khi thực hiện cuộc gọi tuỳ theo máy sẽ có câu thông báo:
    "chú ý đang chuyển cuộc gọi đến" (Nokia)
  9. dungds

dungds Thành viên

Được Like:
    3
    em đăng kí rồi,cũng hay ra phết!nhưng lại phải huỷ vì em có bao giờ tắt máy,mà cũng có đi đâu xa đâu mà ngoài vùng phủ sóng!hehehe
  10. phong

phong Thành viên

Được Like:
    28
    sao biết nó mua 800 chai?chắc nó hót lên vậy để thu phí cho cao dấy thôi.mắc thế