Xin giúp Disable Multitasking iOS4 for 3GS

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ortho, 27 Tháng sáu 2010.

1. ortho Thành viên

Số là em có 3GS old bootroom lên iOS4 custom, tất cả đều hài lòng duy ghét cái Multitask quá xá. Suốt ngày phải nhảy ra nhảy vào mà off app thấy đổ mệt, lại bắt cái alo mà làm việc như PC nên thấy cũng tội nghiệp nó quá.
    Nay anh em pro nào biết cách Disable cái Multitask này thì giúp em với.
    Tóm lại là em muốn lên iOS4 mà không muốn có cái Multitask quả tạ kia nữa, ai có thể built cho cái custom không có Multitash thì làm giúp em 1 cái.
    Hoặc có thể sửa đổi file nào đó để disable cái này được không? Mong anh em giúp đỡ! Thanks!
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không nhớ chắc chắn 100% nhưng bạn có gan thì thử.

copy file này trong iphone ra ngoài PC: /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/N82AP.plist

Dùng editor đẻ mở file đó ra. Tìm trong đó cái key:

<key>multitasking</key>
    <true/>

sửa lại thành
    <key>multitasking</key?
    <false/>

Sửa xong thì copy lại vào chổ cũ ... Nhớ backup cái file "zin" nhé
    Tôi không nhớ rõ có phải là file tên N82AP.plist không nhưng cái plist đó nằm trong thư mục /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/
    ortho, leminh_3000 and binhnv143 like this.
  3. sky0809

sky0809 Thành viên

Được Like:
    2
    với iPhone 3G thì mình chạy lại redsnow 0.9.5b5-4 và bỏ chọn enable multitask, nhưng 3GS thì mặc nhiên có Multitask rồi nên em không biết trong redsnow có dòng này không. nhưng nghe bác Steven Jobs nói là cái multitask này không ảnh hưởng tới Pin và hiểu suất máy, nếu có cũng không đáng kể, vì có lẽ nó chĩ là chức năng shortcut tới app đã chạy thôi, chứ em thấy nó chả có multitask gì cả, vào lại app cũ nó cứ load lại từ đầu, nản kèo luôn!
  4. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    cài backgrounder vào đi bạn. bạn không cần thứ này nhưng bạn sẽ cần những thứ khác
    dùng 3GS mà không để multiasking thì phí lắm
    sau khi cài xong tự bạn sẽ giải quyết đc vấn đề
    update có hỗ trợ iOS 4 rồi
    ortho thích bài này.
  5. khanhcrazy

khanhcrazy Thành viên

Được Like:
    2
    có ai giúp tui cái disable Multitasking ko? vì mình ko làm được mình copy cái file N82AP.plist ra rùi mà kiếm dòng chử
    <key>multitasking</key> thì ko có !
    mình sài 3GS old boot :| có bík disable cái này thì chỉ giúp em nhé e rất gék cái này ! chẳng lẻ quay về với 3.1.3 !
  6. rinoa19

rinoa19 Thành viên

Được Like:
    97
    về với 3.1.3 rồi nè...xài backgrounder thích thật...
  7. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Dùng trình PlistEditor để sửa, nếu máy bạn là PC nhé.
  8. thanhdat86

thanhdat86 Thành viên

Được Like:
    1
    Mình cũng đang dùng thử IOS4 trên 3GS, cũng thấy cái Multitasking cũng hơi bất tiện khi cứ phải vào tắt các ứng dụng, và thấy nếu chạy nhiều ứng dụng thì máy cũng chậm đi đáng kể
    Nếu bác nào sợ hỏng phím Home vì mất công ấn để tắt các ứng dụng có thể cài mquicklook để cho đỡ hại phím home
  9. hanghonda

hanghonda Thành viên

Được Like:
    25
    Thật ra muốn bỏ Multitasking trên iphone 3G rất đơn giản, không cần phải edit lại gì cả..
    Mình làm theo cách thủ công nhất, có nghĩa là bạn bỏ vào thế nào thì gở bỏ ra như thế ấy
    Bạn chỉ cần chạy lại redsn0w_win_0.9.5b5-4 khi đến giai đoạn check Multitasking thì bạn đừng check vào Multitasking thì sau khi máy chạy xong sẽ không còn Multitasking
    hehehe..nhanh gọn...:):)
    Mình test rùi...ngon lành cành đào....
  10. ortho

ortho Thành viên

Được Like:
    46
    Đang nói 3GS mà. Tắt multitask trên 3GS mới là vấn đề đang bàn mà bro