DoCoMo FOMA 905i FAQ!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi HERO@, 15 Tháng tư 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. laotahoang

laotahoang Thành viên

Được Like:
    476
    Cỡ chục chai chứ mấy bác :D
  2. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Cái JK Box tiếng Nhật chỉ hơi khó, tốt nhất bạn Sync đi cho dễ
    -Vào phần USB Settings chọn MTP rồi gắn cáp là ok
    Nếu phần MTP bị ẩn thì bạn cho thẻ nhớ vào máy, chạy mở phần Music Player rồi vào lại là MTP sẽ ko bị ẩn nữa :)
  3. laotahoang

laotahoang Thành viên

Được Like:
    476
    Cảm ơn bác Hero, mình cũng đã dùng sync để chép nhạc rồi. Nghe cũng "không tệ" lắm :D.
  4. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Sau 3 ngày test sóng vẫn ổn định nhưng đối với các sim trả trước bị out sau 1 ngày, để khác phục out sóng cho sim đó giữ nguyên sim dán unlock cho sang máy khác thức hiện cuộc gọi đến ( tốt nhất cho vào các máy thuộc dòng SH Vodafone & Softbank ) sau đó lắp lại vào máy Docomo lại tiếp tục dùng :)
    fongchen and jacky04101 like this.
  5. Kdpro

Kdpro Thành viên

Được Like:
    0
    Sim Unlock mua ở đâu vậy mấy pác ... ! Chỉ cho em với ... Em ở TP HCM ... .!
  6. laotahoang

laotahoang Thành viên

Được Like:
    476
    Mình cũng đạp gặp tình trạng này, để làm theo hướng dẫn của bác xem (khố cái không có máy của SH để lắp). À, nếu là Sim trả sau thì có bị tình trạng đó không vậy bác?
  7. laotahoang

laotahoang Thành viên

Được Like:
    476
    Đã làm thử và khắc phục được tình trạng bị out khỏi mạng, thank bác nhiều. Bác Hero cho hỏi là khi mình đã làm như vậy rồi thì có bị out nữa không? Sim trả sau có bị tình trạng này không vậy?
  8. nguyenhuyphuxxx

nguyenhuyphuxxx Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    4,683
    Sim trả trước hay trả sau cũng bị vấp tình trạng này bác à!
  9. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Nguyên nhân & Lý do:
    -Dòng DoCoMo thiết kế 3G và chỉ dùng GSM khi đi nước ngoài ( Interational Roam ) chứ không phải GSM như 904sh nên khi dùng sim unlock nghĩa là máy đang sử dụng chức năng "Roaming", do các mạng VN sử dụng nhiều trạm thu phát sóng nên nếu ở 1 chỗ ổn định thì sóng ổn ko bị out nhưng nếu di chuyển từ khoảng cách 2 trạm khác nhau thì sẽ bị out và phải 1 thời gian khoảng 5-10 hoăc 30 phút mới lại có sóng.
    - Đối với 1 số sim ở Vn loại trả trước chip trong sim ko được tốt nên khi di chuyển phải do mạng nhiều nên sẽ bị hư chip out sóng ( trường hợp này cho vào máy thông thường khác 1 lúc lâu mới có sóng lại, thực hiện cuộc gọi, kết thúc, tin nhắn xong sẽ mất sóng và lại có lại sau 30s. Nếu để ý khi cho vào các máy Sh sẽ thấy chữ P trên cột sóng)
    => Tất cả lỗi trên hiện các loại sim trên thị trường hiện có đều bị lỗi vậy ở tất cả các quốc gia khi sử dụng sim unlock: Mỹ, Canada,Sing, TQ, Đài Loan, HK ...để tham khảo thêm các bạn có thể vào link
    http://www.howardforums.com/forumdisplay.php?f=246
    Hiện mình đang dùng sh905i và P905i trên 2 sim trả sau của VT và Vina kết quả cho thấy:
    Sh905i dùng ổn hơn P905I
    Sim Vina ổn hơn VT
    Tóm lại: yêu thích cái hay cái độc chịu khổ chút :D
    fongchen, japanphone and jacky04101 like this.
  10. maybach63

maybach63 Thành viên

Được Like:
    2,010
    Làm thêm con 903SH hoặc 904SH để cứu mạng cho P905i đê bác! Call em nhé!:D
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.